Giúp đỡ: về khai báo số dư trên phần mềm kế toán misa lần đầu tiên!

• Thread starter emilytran310
  • Ngày gửi
E

emilytran310

Guest
29/6/14
2
0
0
Hà Nội
Các bác ơi giúp e với, Công ty em mới mua phần mềm kế toán Misa về dùng, việc của em bây giờ là khai báo toàn bộ dữ liệu lên phần mềm kế toán nầy, Giám đốc e ycau là toàn bộ văn phòng phẩm , công cụ dụng cụ, tài sản phải đc khai báo tren phần mềm và em đang có 1 số câu hỏi mong các bác trong nghành có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e với ạ:
1, Công ty e thành lập từ năm 2007, là công ty TNHH, nhưng đến tháng 5 năm 2014 thì chuyển đổi hình thức kinh doanh sang CTy Cổ phần, từ tháng 1 năm 2014 đến tháng 5/2014 k có bất cứ nghiệp vụ gì phát sinh, từ tháng 5 đến bây h thì có rất nhiều nghiệp vụ psinh ạ. Nhưng tất cả những nghiệp vụ phát sinh đó kế toán chỉ ghi chép vào sổ, chứ k định khoản hay lên báo cáo gì cả, và e bây h mới tiếp nhận công việc kế toán này, và bắt đầu sử dụng phần mềm KT Misa, nhưng e k biết nhập số dư bắt dầu từ đâu cả, bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn e chi tiết vụ này với ạ, e xin chân thành cảm ơn! em đã khai báo xong những danh mục cơ bản như Phòng ban, Nhân viên, Khách hàng, Nhà cung cấp rồi ạ, còn phần Tài sản cố định e k biết nhập vào căn cứ những tài sản hiện có hay căn cứ theo hóa đơn chứng từ phát sinh năm 2014 để nhập, và những văn phòng phẩm, công cụ dụng cụ khai báo theo số lượng hiện có hay khai báo theo những chứng từ phát sinh, và những chứng từ từ tháng 5 đến h e có cần nhập vào hay k? e mông lung quá, các bác giúp e với ạ!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: Giúp em với các bác: về khai báo số dư trên phần mềm kế toán misa lần đầu tiên!

Các bác ơi giúp e với, Công ty em mới mua phần mềm kế toán Misa về dùng, việc của em bây giờ là khai báo toàn bộ dữ liệu lên phần mềm kế toán nầy, Giám đốc e ycau là toàn bộ văn phòng phẩm , công cụ dụng cụ, tài sản phải đc khai báo tren phần mềm và em đang có 1 số câu hỏi mong các bác trong nghành có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e với ạ:
1, Công ty e thành lập từ năm 2007, là công ty TNHH, nhưng đến tháng 5 năm 2014 thì chuyển đổi hình thức kinh doanh sang CTy Cổ phần, từ tháng 1 năm 2014 đến tháng 5/2014 k có bất cứ nghiệp vụ gì phát sinh, từ tháng 5 đến bây h thì có rất nhiều nghiệp vụ psinh ạ. Nhưng tất cả những nghiệp vụ phát sinh đó kế toán chỉ ghi chép vào sổ, chứ k định khoản hay lên báo cáo gì cả, và e bây h mới tiếp nhận công việc kế toán này, và bắt đầu sử dụng phần mềm KT Misa, nhưng e k biết nhập số dư bắt dầu từ đâu cả, bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn e chi tiết vụ này với ạ, e xin chân thành cảm ơn! em đã khai báo xong những danh mục cơ bản như Phòng ban, Nhân viên, Khách hàng, Nhà cung cấp rồi ạ, còn phần Tài sản cố định e k biết nhập vào căn cứ những tài sản hiện có hay căn cứ theo hóa đơn chứng từ phát sinh năm 2014 để nhập, và những văn phòng phẩm, công cụ dụng cụ khai báo theo số lượng hiện có hay khai báo theo những chứng từ phát sinh, và những chứng từ từ tháng 5 đến h e có cần nhập vào hay k? e mông lung quá, các bác giúp e với ạ!!

Ôm báo cáo năm 2013 ra làm căn cứ nhập số dư đầu kỳ, ở phần hệ thống có nhập số dư đầu kỳ đó. TS mang bảng khấu hao năm 2013 ra nhập theo số số ps ở bnảg đó. :) còn ko có thì xin chúc mừng bạn

E

emilytran310

Guest
29/6/14
2
0
0
Hà Nội
Ðề: Giúp em với các bác: về khai báo số dư trên phần mềm kế toán misa lần đầu tiên!

Ôm báo cáo năm 2013 ra làm căn cứ nhập số dư đầu kỳ, ở phần hệ thống có nhập số dư đầu kỳ đó. TS mang bảng khấu hao năm 2013 ra nhập theo số số ps ở bnảg đó. :) còn ko có thì xin chúc mừng bạn

Có báo cáo anh ạ, anh cho e hỏi những văn phòng phẩm mua về dùng từ hồi tháng 5 tơis h e khai báo vào phần nào ạ, có cần khai báo số lượng từ khi mua về đến h hay k ạ, hay chỉ khai báo số hiện có thôi ạ? e cảm ơn a nhiều
:(

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....

Có báo cáo 2013 là quá ổn còn j. Nhập liệu số dư 01/01/2014 theo số dư cuối kỳ 2013 thể hiện trên báo cáo. Từ 01/2014 đến nay phát sinh thời điểm nào thì nhập liệu đúng thời điểm tùy theo phần hành. Lưu ý đối với Misa thì phải vào đúng đối tượng nhân viên, khách hàng, nhà cung cấp thì cuối kỳ mới không phải sửa lại, dễ xem, có hệ thống

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng PM và kiến thức kt
Nhập số dư các tk (tại ngày 31/12/2013) - Đối chiếu kết quả với tài liệu 2013
Nhập phát sinh từng tháng - Đối chiếu với KKT & CĐPS từng tháng
142 , 242 & 211 còn lại phân bổ theo tỷ lệ các năm trước, Ps mới tuỳ loại pb cho phù hợp

Sửa lần cuối:
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Có báo cáo anh ạ, anh cho e hỏi những văn phòng phẩm mua về dùng từ hồi tháng 5 tơis h e khai báo vào phần nào ạ, có cần khai báo số lượng từ khi mua về đến h hay k ạ, hay chỉ khai báo số hiện có thôi ạ? e cảm ơn a nhiều
:(

Em ơi chẳng mấy công ty theo dõi chi tiết VPP cái bút gram giấy còn bao nhiêu đâu, vì giá trị nhỏ chỉ theo dõi 211,242,142 chi tiết thôi em à, cái này xem bảng phẩn bổ tính khâu hao của năm 2013 để đẩy vào phần mềm.

còn sếp muốn quản lý VPP thì em phải mở sổ và số lượng chi tiết vào phần mềm thôi. - Số liệu từ 1/1/2014 phải nhập vào pm nhé, vì số dư mình căn cứ vào BCTC năm 2013 là chuẩn xác nhất rồi.

T

tào lan

Guest
21/4/15
0
0
0
35
hiện e đang làm phần mềm kế toán xã misa 2015. khi e xem báo cáo kho bạc mẫu 05_ĐCSDTK/KBNN và mẫu B07-X: Bảng đối chiếu dự toán KPNS tại kho bạc. Trong hai mẫu báo cáo này thì không thể hiện số dư đầu kỳ trong khi đó e đã nhập số dư đầu kỳ và có cả phát sinh.
Các a chị giúp e với ạ

phuongdiep1991

phuongdiep1991

Sơ cấp
28/3/16
1
0
1
33
Em đã nhập số dư đầu kỳ và số phát sinh.nhưng khi kết xuât báo cáo thi số dư đầu kỳ lại không đúng.
Các anh chị giúp em cách khắc phục với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA