Nghỉ phép trong năm không hết thì có quy ra tiền không?

• Thread starter hienpmc
  • Ngày gửi
H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Chào các bạn.
Mình có một thắc mắc như sau, theo quy chế của Cty mình thì khi sau khi ký hợp đồng LĐ chính thức, NV sẽ đc nghỉ phép 1ngày/tháng (12 ngày/năm). Nhưng không có quy định rằng nếu ko nghỉ hết phép 12 ngày thì có dc quy ra tiền ko. Vậy các bạn có biết điều luật nào quy định rằng khi nghỉ ko hết phép thì dc quy ra tiền ko? Mách giùm tớ với, vội lắm vì tớ đang tính lg. Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen ngoc thu

Guest
5/12/06
21
1
0
Cat Linh, HN
Không có đâu bạn oi. Không nghi phep thi huong nguyen luong roi con gi nua.

J

jerry07

Guest
29/1/07
1
0
0
TP HCM
hienpmc nói:
Chào các bạn.
Mình có một thắc mắc như sau, theo quy chế của Cty mình thì khi sau khi ký hợp đồng LĐ chính thức, NV sẽ đc nghỉ phép 1ngày/tháng (12 ngày/năm). Nhưng không có quy định rằng nếu ko nghỉ hết phép 12 ngày thì có dc quy ra tiền ko. Vậy các bạn có biết điều luật nào quy định rằng khi nghỉ ko hết phép thì dc quy ra tiền ko? Mách giùm tớ với, vội lắm vì tớ đang tính lg. Thanks.

Việc thanh toán phép năm cũng tùy thuộc vào mỗi Cty bạn ah.Mình thấy Cty của vài người bạn ò mình ,thì họ cũng thanh toán khoản phép mà mình chưa nghỉ đó.Theo mình biết thì ko có luật nào qui định cả.

V

vanpham

Guest
14/12/06
3
0
0
HA NOI
Xin chào, mình cũng công nhận là thanh toán phép năm tùy thuộc vào mỗi công ty. Còn việc nghỉ không hết phép thì được thanh toán tiền, bạn nên tham khảo tại điều 76 - Chương VII - Bộ luật lao động.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA