Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter hongvan
  • Ngày gửi
H

hongvan

Guest
3/12/05
10
0
0
thai nguyen
Chào web mình nha!
Có ai có mẫu tờ khai quyết toán thuế GTGT gửi cho mình với
Mình vào web của tổng cục thuế nhưng chi thấy có hướng dẫn lập thôi
Mẫu 11/GTGT ý
Email của mình: hongvan8412@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
v200vn

v200vn

Trung cấp
Theo quy định không còn phải lập tờ khai quyết toán thuế GTGT nữa. Bạn không phải mất công tìm nữa đâu.

H

hongvan

Guest
3/12/05
10
0
0
thai nguyen
Bạn ơi có thể cho mình biết theo quy định nào không vậy? Ở chỗ mình vẫn không thấy cơ quan thuế thông báo gì cả

v200vn

v200vn

Trung cấp
Bạn hỏi lại chuyên quản thuế của bạn xem, ở chỗ mình không cần dùng mẫu đó từ năm 2005

H

HIEN81

Guest
20/1/07
18
0
0
42
448 Hùng Vương - Gia Lai
Đúng rồi bạn V200vn nói đúng đó. QT thuế GTGT đã bỏ không cần phải làm từ năm 2005 rồi. Ở mình cũng vậy.

M

Mai Thế Nam

Guest
24/1/07
25
1
0
Quy Nhơn
Mẫu số 11/GTGT vẫn còn dùng chứ, nó được ban hành theo Thông tư số 84/2004/TT-BTC mà. Nó chính là TỜ KHAI ĐIỀU CHỈNH THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG NĂM.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Mình đi tập huấn thì không có quyết toán thuế GTGT. Tuy nhiên nếu có sai lệch số liệu thuế phát sinh trong năm quyết toán thì bạn sẽ làm Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT của năm quyết toán đó.
bạn vô thư viện web xem, hình như có nhưng mình ko nhớ chính xác nằm ở đâu. Bạn chịu khó tìm nhé.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Mai Thế Nam nói:
Mẫu số 11/GTGT vẫn còn dùng chứ, nó được ban hành theo Thông tư số 84/2004/TT-BTC mà. Nó chính là TỜ KHAI ĐIỀU CHỈNH THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG NĂM.
Đã thay đổi bởi Thông tư 127/2004/TT-BTC ngày 27/12/2004.

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Anh Thiện ơi, em cũng muốnm không lập, nhưng chi cục tân bình vẫn bắt lập theo mẫu 11/GTGT. thôi "nhập gia tùy tùng" vậy

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Ko những ở Q.Tân Bình mà ở Q3 cũng bắt làm mẫu 11/GTGT theo TT 84 /2004/TT-BTC, tuy nhiên nếu ko có điều chỉnh gì thì bạn cứ ghi là ko phát sinh mà nộp- mình cũng đã hỏi chuyên quản thuế và họ nói làm vậy, đưa lên đóng dấu và lấy về một bản, có mất mát gì đâu.

H

huyengmx

Guest
13/1/07
4
0
0
Hà Nội
Bạn nào biết cho mình hỏi với, cuối tháng 12 đầu tháng 1 mình đã làm bảng giải trình tờ khai điều chỉnh thuế GTGT cho số liệu kê khai bị nhầm lẫn trong năm, vậy đến cuối tháng 2, 60 ngày đầu năm mình có phải làm tờ khai quyết toán thuế GTGT (hay tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm) hay không ?
Làm ơn giúp mình với, bạn nào có mẫu quyết toán thuế GTGT năm cho mình xin với. Email của mình: huyengmx@gmail.com
Xin cảm ơn nhiều,

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào các bạn,
Tin nóng hổi vừa thổi vứ nói đây ^^:
Chiều hôm qua mình đi tập huấn thuế TP. HCM. Mình nghĩ cũng có nhiều bạn có tham gia chứ ko phải chỉ có 1 mình mình được tham gia đâu. Có sự tham gia của Phó Cục trưởng Tổng cục thuế nữa. Vấn đề thuế quyết toán thuế GTGT được thông báo lại như sau. Đối với những đơn vị kinh doanh vừa có doanh thu chịu thuế GTGT và ko chịu thuế GTGT thì còn phải làm bảng kê khai kể như gọi cho gọi là quyết toán thuế GTGT năm. Còn những dơn vị có doanh thu chịu thuế GTGT ko thôi thì KO CẦN LÀM QUYẾT TOÁN THUẾ GTGT nữa, và tứ nhiên sẽ ko làm bảng 11, 12 gì gì nữa. Nếu có phát hiện sai lệch trong năm quyết toán thì sẽ điều chỉnh ngay vào tờ khai tháng 12 năm quyết toán hoặc tháng 1 năm sau trên bảng 02A kèm theo báo cáo thuế tháng.
Điều thứ 2 ko kém phần quan trọng là Phó cục trưởng nói quy định chung có những báo cáo gì cần Doanh nghiệp làm thì Doanh nghiệp chỉ làm những báo cáo đó thôi. Doanh nghiệp có quyền từ chối ko làm những báo cáo nào ko quy định mà các chi cục hay cán bộ yêu cầu. Cái này nghe có vẻ ok, nhưng liệu các bác có thực hiện được hay ko tùy từng doanh nghiệp nhé nhứ bác nói ở đây.
Mình thông báo cho các bạn biết vậy nha. Nếu ai có tham dự tập huấn ngày 31/1-1/2/07 do Cục Thuế TP. HCM tổ chức mà còn điểm gì mình wuên chưa nói thì bổ sung nhé.

T

Trần Kim Quỳnh

Guest
Mình cũng vừa đi tâp huấn hôm qua ở nhà hát Hòa Bình do Tổng cục thuế TPHCM tổ chức.Quyết toán thuế GTGT không phải lập nữa,đừng tốin nhiều công sức ban ơi.

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Trần Kim Quỳnh nói:
Mình cũng vừa đi tâp huấn hôm qua ở nhà hát Hòa Bình do Tổng cục thuế TPHCM tổ chức.Quyết toán thuế GTGT không phải lập nữa,đừng tốin nhiều công sức ban ơi.

Tổng cục thuế TPHCM
Cơ quan này mới thành lập hả bạn????????:bigok:
(chắc là viết tắt đây: tổng cục thuế- cục thuế Tp.HCM tổ chức)

The Hoang nói:
Đối với những đơn vị kinh doanh vừa có doanh thu chịu thuế GTGT và ko chịu thuế GTGT thì còn phải làm bảng kê khai kể như gọi cho gọi là quyết toán thuế GTGT năm. Còn những dơn vị có doanh thu chịu thuế GTGT ko thôi thì KO CẦN LÀM QUYẾT TOÁN THUẾ GTGT nữa, và tứ nhiên sẽ ko làm bảng 11, 12 gì gì nữa. Nếu có phát hiện sai lệch trong năm quyết toán thì sẽ điều chỉnh ngay vào tờ khai tháng 12 năm quyết toán hoặc tháng 1 năm sau trên bảng 02A kèm theo báo cáo thuế tháng.
Cái này không chính xác lắm, nếu có kinh doanh vừa chịu thuế GTGT vừa không chiụ thuế GTGT thì hàng tháng phân bổ theo tỷ lệ tạm tính, nhưng: cuối năm phải phân bổ lại theo doanh thu nguyên năm, và làm điều chỉnh theo mẫu 02A của tháng 12/2006 (nộp trước 10/01/2007) nếu chưa làm thì làm điều chỉnh trong tờ khai tháng 01/2007 mẫu 02A/GTGT.

Chỉ riêng đơn vị có kinh doanh vàng bạc thì vẫn còn quyết toán thuế GTGT theo mẫu 11/GTGT.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Tóm lại là bà con không cần bận tâm đến cái quyết toán TGTGT nữa làm gì cho mệt!!!

L

lamvt78

Sơ cấp
13/10/06
47
0
6
VT
huyengmx nói:
Bạn nào biết cho mình hỏi với, cuối tháng 12 đầu tháng 1 mình đã làm bảng giải trình tờ khai điều chỉnh thuế GTGT cho số liệu kê khai bị nhầm lẫn trong năm, vậy đến cuối tháng 2, 60 ngày đầu năm mình có phải làm tờ khai quyết toán thuế GTGT (hay tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm) hay không ?
Làm ơn giúp mình với, bạn nào có mẫu quyết toán thuế GTGT năm cho mình xin với. Email của mình: huyengmx@gmail.com
Xin cảm ơn nhiều,

Nếu trong tháng 1/2007 bạn đã kê khai điều chỉnh sai sót cho năm 2006 thì bạn vẫn phải làm tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm 2006, nhưng ghi nhận là không phát sinh

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
the'c me'c điều gì cứ làm công văn lên Cục thuế sở tại thôi

:music-smi Nếu các bạn chưa rõ điều gì nên làm công văn hỏi Cục thuế TP.HCM (phòng Tuyên Truyền Hỗ Trợ)hoặc Cục thuế sở tại. sau 30 ngày sẽ có công văn trả lời hướng dẫn chính xác cho bạn. Nếu Chi cục thuế có làm khó dễ cho bạn thì bạn đưa công văn trả lời ra thì chi cục thuế cũng không thể đâu hehe :sleep:

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Thật sao, mình cứ nghe nói phải làm cái công văn gì gì đó là thấy hãi lắm, chẳng biết có ăn thua gì ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA