Thuế TNDN tạm tính

• Thread starter nduyenly
  • Ngày gửi
N

nduyenly

Guest
24/4/12
6
0
1
36
cao thanh - ung hoa - ha noi
Công ty mình đã nộp Thuế TNDN tạm tính quý 2 rồi , nhưng hôm nay lại thấy quản lý thuế gọi nên bảo không để thuế TNDN âm mà phải để lãi ít cho đẹp sổ và yêu cầu mình tách hàng tồn kho ra ( quản lý thuế là người quen của sếp) vậy bây h mình nên làm thế nào ( quý vừa rồi dựa theo chứng từ và lương nhân viên mình để TNDN tạm tính âm 86t. vậy mình có nên điều chỉnh theo quản lý thuế không

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: THuế TNDN tạm tính

Bạn căn cứ số liệu thực tế tại đơn vị mình để kê khai cho đúng. Chứ mấy anh cán bộ quản lý lúc nào cũng thích "đẹp" lắm à.

T

tranthikimlan

Guest
25/7/08
2
0
1
64
da lat

Nếu đã tách hàng tồn kho ra khỏi chi phí mà vẫn lỗ thì cứ căn cứ theo số liệu thực tế để lập báo cáo thôi bạn ạ!

T

thoa760

Guest
18/12/09
25
0
1
47
tphcm

@nduyenly quản lý thuế là người quen của sếp - Mình nghĩ đã quen biết thì chắc quản lý thuế cũng muốn tốt cho cty nên mới tư vấn như vậy, vì mình nghĩ khi có quyết định kiểm tra hay thanhtra gì đấy người ta cũng chọn doanh nghiệp để làm, hoặc doanh nghiệp có doanh thu lớn, hoặc doanh nghiệp doanh thu lớn nhưng lỗ nhiều năm ... nói chung cũng có vài tiêu chí để họ làm cơ sở thanh tra kiểm tra ... mục đích đẹp sổ của quản lý thuế là để cty bạn ko bị sờ gáy đó mà.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

@nduyenly quản lý thuế là người quen của sếp - Mình nghĩ đã quen biết thì chắc quản lý thuế cũng muốn tốt cho cty nên mới tư vấn như vậy, vì mình nghĩ khi có quyết định kiểm tra hay thanhtra gì đấy người ta cũng chọn doanh nghiệp để làm, hoặc doanh nghiệp có doanh thu lớn, hoặc doanh nghiệp doanh thu lớn nhưng lỗ nhiều năm ... nói chung cũng có vài tiêu chí để họ làm cơ sở thanh tra kiểm tra ... mục đích đẹp sổ của quản lý thuế là để cty bạn ko bị sờ gáy đó mà.

Cái này thì không chắc ạ. Bệnh thành tích giờ lây lan khắp nơi....
Tốt nhất bạn nên làm đúng thực tế phát sinh. Kế toán phải có lập trường, bạn ạ. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA