Mất một cuốn hóa đơn bị phạt 45 triệu

• Thread starter aogiac4551
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
:wall: Công ty em bị mất 01 cuốn hóa đơn chưa sử dụng, giờ bị phạt 45 triệu, ai có cách nào giúp em với. chắc dẹp tiệm luôn quá :sleep:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Chiêu duy nhất: nộp phạt :deal:

B

bác ba phi

Guest
26/1/07
1
0
0
tphcm
cái này thì pó tay rồi, bạn phải ráng tìmlại cuốn hoá dơn đó thôi bạn ơi

D

dungha

Guest
21/1/07
41
0
0
ha noi
Vụ này to chuyện quá chắc web bó tay thui bạn ah

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
_ Sao ko thử làm cớ mất gửi cho cơ quan thuế & ra thông báo trên báo "bố cáo v/v mất hóa đơn GTGT" nhỉ!!!

S

Song Huong

Cao cấp
aogiac4551 nói:
:wall: Công ty em bị mất 01 cuốn hóa đơn chưa sử dụng, giờ bị phạt 45 triệu, ai có cách nào giúp em với. chắc dẹp tiệm luôn quá :sleep:
Theo hướng dẫn tại công văn 123/TCT-PCCS của TCT ngày 11 tháng 1 năm 2006 thì không xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi làm mất hoá đơn trong các trường hợp thuộc tình thế cấp thiết, phòng vệ chính đáng, sự kiện bất ngờ.

Thân

Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Song Huong nói:
Theo hướng dẫn tại công văn 123/TCT-PCCS của TCT ngày 11 tháng 1 năm 2006 thì không xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi làm mất hoá đơn trong các trường hợp thuộc tình thế cấp thiết, phòng vệ chính đáng, sự kiện bất ngờ.

Thân
Tình thế cấp thiết,phòng vệ chính đáng,sự kiện bất ngờ có chứng minh cụ thể được không?Nếu CA hay cơ quan chức năng xác minh hay chứng nhận được thì okie.Ngoài trừ thiên tai, hỏa hoạn(cũng phải có biên bản của PCCC).Cách duy nhất là đóng phạt, không có tiền đóng phạt thì tốt nhất bỏ trốn luôn là yên thân.

S

Song Huong

Cao cấp
tiger2774 nói:
Tình thế cấp thiết,phòng vệ chính đáng,sự kiện bất ngờ có chứng minh cụ thể được không?Nếu CA hay cơ quan chức năng xác minh hay chứng nhận được thì okie.Ngoài trừ thiên tai, hỏa hoạn(cũng phải có biên bản của PCCC).Cách duy nhất là đóng phạt, không có tiền đóng phạt thì tốt nhất bỏ trốn luôn là yên thân.
Cái này thì phải hỏi aogiac4551

levanton

levanton

Cao cấp
aogiac4551 nói:
Bạn đã nhận được thông báo nộp phạt chưa? Theo mình thì số tiền phạt quá lớn và không biết dựa vào đâu để đưa ra mức phạt trên. Tốt nhất công ty bạn thông báo với cơ quan công an và cơ quan thuế để vô hiệu hóa các hóa đơn bị mất, đồng thời thông báo trên báo để ngăn chặn kẻ lợi dụng hóa đơn đó vào mục đích xấu.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
levanton nói:
Bạn đã nhận được thông báo nộp phạt chưa? Theo mình thì số tiền phạt quá lớn và không biết dựa vào đâu để đưa ra mức phạt trên. Tốt nhất công ty bạn thông báo với cơ quan công an và cơ quan thuế để vô hiệu hóa các hóa đơn bị mất, đồng thời thông báo trên báo để ngăn chặn kẻ lợi dụng hóa đơn đó vào mục đích xấu.
Số tiền phạt được dựa trên Nghị định 89/2002/NĐ-CP ngày 07/11/2002.Liên 1+3 thì giá 200/tờ,liên 2 thì 500/tờ(chưa sử dụng).Bạn có thể tham khảo điều 16 NĐ 89 nha.

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
có Quyết định đóng phạt rùi do Cục thuế TP.HCM (phòng QLAC) phạt. em đi đường bị giựt giỏ sách nhưng CA chỉ xác nhận em có lên làm đơn cớ mất thôi. thế là 45tr. ac ac chắc chí't mất

P

phamvandien2006

Guest
2/2/07
2
0
0
49
Mỹ Đình
minh cung giông ban đó nhưng công ty bạn tên kinh doanh là gì? có thể thông tin về seri hóa đơn và mã đăng rộng rãi trên diễn đàn để mọi người tìm giúp bạn khi tìm thấy bạn sẽ nhận lại được số tiền bị phạt của mình đó ko sợ đâu.
vì họ nhặt được họ ko trả lại đâu chỉ khi họ sử dụng thì mọi người phát hiện tìm cho bạn thôi. chúc bạn thanh công
nộp phạt là đúng rôi mong có ngày nào đó bạn sẽ nhận lại cái gì của mình bỏ ra chúng mình sẽ cùng tìm cho ban chỉ cần 1 liên là tìm ra hết

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA