Hỏi về con đăng ký lại con dấu sau 5 năm

• Thread starter dzd
  • Ngày gửi
D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Hi Anh chị, cty e ở quận 1 tpchm, nay muốn đăng ký lại con dấu theo Thông tư 21/2012/TT-BCA, thì mình cần làm 1 đơn đăng ký con dấu, Giấy CN ĐKKD, Giấy giới thiệu kèm CMND người làm con dấu phải không ạ?
Với thêm tại TPHCM, phòng PC64 không trực tiếp nhận hồ sơ đăng ký mẫu dấu tròn đối với đơn vị kinh tế, mà việc này do 21 công ty khắc dấu thực hiện từ link: http://www.thesaigontimes.vn/116370/Con-dau-chi-dung-duoc-trong-5-nam?.html
Vậy thì trong đơn mình vẫn gửi cho PC64-TPHCM hở Anh chị, có ai làm rồi cho em biết với ạk,
thanks anh chị,

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hỏi về con đăng ký lại con dấu sau 5 năm

Hi Anh chị, cty e ở quận 1 tpchm, nay muốn đăng ký lại con dấu theo Thông tư 21/2012/TT-BCA, thì mình cần làm 1 đơn đăng ký con dấu, Giấy CN ĐKKD, Giấy giới thiệu kèm CMND người làm con dấu phải không ạ?
Với thêm tại TPHCM, phòng PC64 không trực tiếp nhận hồ sơ đăng ký mẫu dấu tròn đối với đơn vị kinh tế, mà việc này do 21 công ty khắc dấu thực hiện từ link: http://www.thesaigontimes.vn/116370/Con-dau-chi-dung-duoc-trong-5-nam?.html
Vậy thì trong đơn mình vẫn gửi cho PC64-TPHCM hở Anh chị, có ai làm rồi cho em biết với ạk,
thanks anh chị,
PC45 ở Trần Hưng Đạo. nhớ phải trả lại dấu cũ mới dc cấp dấu mới, mang theo bảng sao y giấy phép với giấy chứng nhận mẫu dấu nhớ làm sẵn cái giấy giới thiệu để trống để khi nào lấy thì điền vào
5. Trường hợp cơ quan, tổ chức, chức danh nhà nước đề nghị làm lại con dấu hoặc đề nghị cấp lại giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu do con dấu đó bị mất, biến dạng, hỏng hoặc giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu đó bị mất, rách nát thì chỉ cần có văn bản gửi cơ quan Công an có thẩm quyền và nêu rõ lý do.
6. Trong thời hạn không quá 02 ngày làm việc, kể từ khi nhận được hồ sơ hợp lệ của cơ quan, tổ chức, cơ quan Công an phải giới thiệu đến cơ sở làm con dấu theo quy định. Trong thời hạn không quá 02 ngày làm việc, kể từ khi nhận được giấy giới thiệu của cơ quan Công an hoặc đề nghị của doanh nghiệp, cơ sở làm con dấu phải hoàn thành việc làm con dấu và chuyển cho cơ quan Công an kiểm tra, đăng ký".

H

Hoa Ng150691

Trung cấp
13/5/14
137
2
18
tp Hồ Chí Minh

Cty mình cũng mới làm, bạn cứ lên phòng PC64, sẽ có ngừoi hướng dẫn, và đăng ký làm dịch vụ ở đó luôn, cũng rẻ mà nhanh gọn lắm, đổi đi k để trễ wa là bị phạt đó bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

thanks anh chị,
Bạn có lên Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về Trật tự xã hội - CATP (PC64) chưa?, có gì thắc mắc cứ lên đó hỏi, ng ta sẽ hd bạn làm.

D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net

Cảm ơn anh chị nhiều nhé, em chưa lên tại cty em ở xa nên muốn làm thủ tục hoàn chỉnh để khỏi chạy lên chạy về ạh, tình hình này chak e phải lên đó người ta hướng dẫn thôi. Em cảm ơn nhiều ạ! hihi

kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM

Hi các Anh /Chị,có vấn đề này nhờ mọi người hướng dẫn giúp:
Cty mình đc cấp giấy chứng nhận đký mẫu dấu từ 15/07/2009, ngày 16/09/2014 cty có thay đổi giấy phép kinh doanh và Sở KH & ĐT TPHCM đã gom chung mã số thuế và mã số DN làm 1.
Khi đó Cty không đăng ký làm lại dấu mới mà vẫn sử dụng dấu cũ (mã số DN cũ) đến bây giờ.

Bây giờ bên mình lên xin đề nghị cấp lại giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu ( quá 5 năm theo TT21/2012-TT-BCA) thì mới phát hiện vấn đề này.
PC64 yêu cầu làm bảng giải trình lý do không đăng ký dấu mới và cam kết chịu trách nhiệm về con dấu cũ này.
Vậy cty mình có bị phạt không? mức phạt như thế nào? có cách nào giải quyết tốt nhất nhờ Anh/Chị tư vấn giúp ah.
Cảm ơn nhiều!!! :ezpi_hear

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,628
621
113
The Capital

Mức phạt là 500.000 - 1.000.000 đồng theo điểm b, Khoản 1, Điều 12, Nghị định 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 (có hiệu lực thi hành từ ngày 28/12/2013).
Mà cái quy định đổi này chẳng hợp lý tẹo nào, gây phiền nhiễu và lãng phí, không hỏng, không mất, không thay đổi thì sao phải thay cơ chứ hichic....

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam

Hi các Anh /Chị,có vấn đề này nhờ mọi người hướng dẫn giúp:
Cty mình đc cấp giấy chứng nhận đký mẫu dấu từ 15/07/2009, ngày 16/09/2014 cty có thay đổi giấy phép kinh doanh và Sở KH & ĐT TPHCM đã gom chung mã số thuế và mã số DN làm 1.
Khi đó Cty không đăng ký làm lại dấu mới mà vẫn sử dụng dấu cũ (mã số DN cũ) đến bây giờ.

Bây giờ bên mình lên xin đề nghị cấp lại giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu ( quá 5 năm theo TT21/2012-TT-BCA) thì mới phát hiện vấn đề này.
PC64 yêu cầu làm bảng giải trình lý do không đăng ký dấu mới và cam kết chịu trách nhiệm về con dấu cũ này.
Vậy cty mình có bị phạt không? mức phạt như thế nào? có cách nào giải quyết tốt nhất nhờ Anh/Chị tư vấn giúp ah.
Cảm ơn nhiều!!! :ezpi_hear

Chào bạn.
Theo quy định, sau khi có giấy phép DKKD mới mà việc thay đổi DKKD làm thay đổi con dấu (vd: địa chỉ, gộp mã số thuế với mã số DN...) thì trong vòng 1 tháng bạn phải tiến hành thay đổi con dấu. Đây là sai sót của rất nhiều doanh nghiệp chưa hiểu rõ pháp luật mà tự đi làm việc thay đổi DKKD. Bây giờ bạn đi làm thì đương nhiên bị phạt, mức phạt đã tăng rất nhiều so với trước rồi nhé.

Mức phạt là 500.000 - 1.000.000 đồng theo điểm b, Khoản 1, Điều 12, Nghị định 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 (có hiệu lực thi hành từ ngày 28/12/2013).
Mà cái quy định đổi này chẳng hợp lý tẹo nào, gây phiền nhiễu và lãng phí, không hỏng, không mất, không thay đổi thì sao phải thay cơ chứ hichic....

Điều 12 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định điểm d khoản 2 điều 12 là phạt từ 2-3 tr nhé bạn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA