Được nghỉ thêm 1 ngày!

• Thread starter ngoctrang80
  • Ngày gửi
N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình gởi bài này hơi bị lạc đề, nhưng chắc nhiều người cũng muốn quan tâm lắm đây!

Có bạn nào có Văn bản nào quyết định chính thức về việc từ năm nay người lao động sẽ được nghỉ thêm 1 ngày Lễ là ngày 10/3 âm lịch (ngày Giỗ tổ Hùng Vương) không? nếu có thì upload lên cho bà con tham khảo nhé (Có thêm tiếng Anh thì càng tốt!!)

Cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Thuý Liễu

Guest
9/12/06
37
0
0
Hà Nội
Hehe, mình cũng mong cho Chính phủ đồng ý đề xuất của bác Bộ LD đề anh em có thêm 1 ngày nghỉ đi thăm cụ tổ.

VŨ THỊ TUYẾT MAI

VŨ THỊ TUYẾT MAI

Guest
3/4/06
165
0
0
Vô định
phi_yen nói:
Cái này Bộ LĐ đệ trình nhưng chưa được duyệt.
Hồi sáng Mai co đọc được tin này trên Báo Sai Gon Giải Phóng đó. Ban Online xem di. Đã co quyết định chính thức cho nghỉ ngày 10/3 âm lịch rồi.

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Đúng rồi đó, mình thấy Chính Phủ duyệt rồi, nhưng sếp mình là người nước ngoài nên mình muốn tìm văn bản chính thức để giải trình!!

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Hello everyone!

Bạn nào có văn bản mới về việc Người lao động được nghỉ thêm 1 ngày mùng 10/3 âm lịch chưa vậy? Mình đang muốn tìm để trình cho sếp biết và duyệt cho anh em công ty được nghỉ ngày này.

Thanks các bạn nhé!

H

heocon83

Guest
23/1/07
1
0
0
41
TPHCM
Hello everyone!

Bạn nào có văn bản mới về việc Người lao động được nghỉ thêm 1 ngày mùng 10/3 âm lịch chưa vậy? Mình đang muốn tìm để trình cho sếp biết và duyệt cho anh em công ty được nghỉ ngày này.

Thanks các bạn nhé!

Bạn ngoctrang80 thân mến, heocon có cái link này bạn in thử xem nhé (chú ý mục số 5.) là đủ gòi đấy.
http://www.chinhphu.vn/portal/page?_pageid=33,128127&_dad=portal&_schema=PORTAL&item_id=1567919

Mà nếu được nghỉ thì sao pà con không làm cái off đi cafe nhỉ. :cool2:

Sửa lần cuối:
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Cảm ơn Heocon 83 nhé. Mình tìm mãi may có bạn gủi.

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình có đọc qua Nghị quyết này rồi nhưng mình thấy có đoạn "Giao Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội chủ trì, phối hợp với Văn phòng Chính phủ, Bộ Tư pháp và các cơ quan liên quan hoàn chỉnh Tờ trình và dự thảo Nghị quyết của Quốc hội về vấn đề này. Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thừa ủy quyền Thủ tướng Chính phủ trình Quốc hội dự thảo Nghị quyết này.. Như vậy thì chưa có văn bản chính thức về việc bắt đầu từ năm nay sẽ được nghỉ ngày này, mà sếp mình là người nước ngoài nên mình phải có văn bản rõ ràng để nói cho sếp biết và duyệt cho nghỉ nữa, khổ ghê!!!

Cảm ơn bạn Heo con nhiều nha!

Sửa lần cuối:
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Mình có đọc qua Nghị quyết này rồi nhưng mình thấy có đoạn "Giao Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội chủ trì, phối hợp với Văn phòng Chính phủ, Bộ Tư pháp và các cơ quan liên quan hoàn chỉnh Tờ trình và dự thảo Nghị quyết của Quốc hội về vấn đề này. Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội thừa ủy quyền Thủ tướng Chính phủ trình Quốc hội dự thảo Nghị quyết này.. Như vậy thì chưa có văn bản chính thức về việc bắt đầu từ năm nay sẽ được nghỉ ngày này, mà sếp mình là người nước ngoài nên mình phải có văn bản rõ ràng để nói cho sếp biết và duyệt cho nghỉ nữa, khổ ghê!!!
Văn bản này có câu: Chính phủ xem xét và nhất trí với đề nghị đc nghỉ lễ vào ngày Giỗ Tỏ Hùng Vuơng (10/3 âm lịch)

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Các bạn ơi

Lưu ý là vẫn chưa có quyết định chính thức về việc từ năm nay người lao động có được nghỉ ngày 10/3 âm lịch hay không? và hiện tại cũng chưa có Văn bản nào quyết định hính thức Người lao động được nghỉ ngày này. Thông tin tham khảo tại http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2007/03/3B9F3D17/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA