Kê khai và nộp thuế

• Thread starter Ngoclan201
  • Ngày gửi
N

Ngoclan201

Sơ cấp
21/7/14
16
0
1
32
Hà Nội
E chào a(c)! e đang làm báo cáo thuế tháng 7. Trong tháng công ty e không có hàng hóa bán ra chịu thuế GTGT, vậy khi đi nộp báo cáo thuế có cần phải nộp bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra không ạ. A(c) biết trả lời giúp e với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Kê khai và nộp thuế

E chào a(c)! e đang làm báo cáo thuế tháng 7. Trong tháng công ty e không có hàng hóa bán ra chịu thuế GTGT, vậy khi đi nộp báo cáo thuế có cần phải nộp bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra không ạ. A(c) biết trả lời giúp e với ạ!
In từ PM HTKK ra, có bao nhiêu thì nộp bấy nhiêu

N

Ngoclan201

Sơ cấp
21/7/14
16
0
1
32
Hà Nội

In từ PM HTKK ra, có bao nhiêu thì nộp bấy nhiêu
vâng, e làm trong PM HTKK, ko in được bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra. Có phải vì không có phát sinh nên như vậy ko ạ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

vâng, e làm trong PM HTKK, ko in được bảng kê hàng hóa, dịch vụ bán ra. Có phải vì không có phát sinh nên như vậy ko ạ?
Vậy thì cứ yên tâm mà nộp em à. ko phải lăn tăn gỉ cả.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Trên bảng kê mua vào, bán ra không có phát sinh thì HTKK chỉ in mỗi trang đầu tiên của tờ khai thôi. Chú ý: đánh dấu (x) vào chỉ tiêu 21 trên tờ khai.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Không phát sinh đầu ra thì PM HTKK chỉ cho in những gì phát sinh.(bảng kê bán ra ko in đc và cũng ko phải nộp bảng kê bán ra vì ko ps)

N

Ngoclan201

Sơ cấp
21/7/14
16
0
1
32
Hà Nội

Không phát sinh đầu ra thì PM HTKK chỉ cho in những gì phát sinh.(bảng kê bán ra ko in đc và cũng ko phải nộp bảng kê bán ra vì ko ps)

có nghĩa là e chỉ cần nộp tờ khai và bảng kê mua vào cho cơ quan thuế thôi đúng ko ạ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

có nghĩa là e chỉ cần nộp tờ khai và bảng kê mua vào cho cơ quan thuế thôi đúng ko ạ?

Đúng rồi em. Ngoài ra, em lưu ý :
Nếu đã mua hóa đơn của CQT hoặc đã phát hành hóa đơn thì phải báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn nhé.(Kể cả trong trường hợp đã mua hoặc đã phát hành thông báo sd mà trong tháng chưa sử dụng, chưa phát sinh vẫn phải báo cáo)

N

Ngoclan201

Sơ cấp
21/7/14
16
0
1
32
Hà Nội

@(bichvan.tax06) @(green0410) @(nghidudaco) a(c) e cảm ơn a(c) hì. cho e hỏi thêm với ạ. Công ty e đang làm PM HTKK 3.2.1, bạn e nói bây giờ chuyển hết sang dùng 3.2.4 có đúng ko ạ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

@(bichvan.tax06) @(green0410) @(nghidudaco) a(c) e cảm ơn a(c) hì. cho e hỏi thêm với ạ. Công ty e đang làm PM HTKK 3.2.1, bạn e nói bây giờ chuyển hết sang dùng 3.2.4 có đúng ko ạ?

Em nên nâng cấp phần mềm HTKK theo phiên bản mới nhất 3.2.4 để sử dụng (vào gdt.gov.vn để tải)

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP

Mọi người cho em hỏi ạ
đầu tháng 8 này Cty em tạm ngừng hoạt động, em đã làm xong tất cả giấy tờ thông báo với Sở KH&ĐT. Nộp báo cáo sử dụng HĐ...đầy đủ nhưng riêng tờ khai thuế TTĐB ko có phát sinh, tờ khai là số O phần mềm ko cho in và báo lỗi. Vậy có cần phải nộp tờ khai TTĐB này nữa ko ạ?em đang đắn đo ko nộp tờ khai đến khi quá hạn thuế lại sờ vào bắt nộp phạt quá hạn.

N

Ngoclan201

Sơ cấp
21/7/14
16
0
1
32
Hà Nội

Em nên nâng cấp phần mềm HTKK theo phiên bản mới nhất 3.2.4 để sử dụng (vào gdt.gov.vn để tải)
vâng, e cảm ơn chị nhiều ạ. Chúc c ngày mới tốt lành. Hì

M

mailinhphung

User đã bị cấm truy cập
26/4/14
41
11
8
34
Hà Nội

Nếu k phát sinh gì thì k cần nộp bảng kê. Đánh dấu x ở chỉ tiêu 21 - không phát sinh. thế là xong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA