Đóng dấu treo trên hóa đơn

• Thread starter baheodat
  • Ngày gửi
B

baheodat

Guest
20/2/14
2
0
1
hà nội
Em chào anh chị.
Anh/ chị cho em hỏi, từ nay giám đốc công ty em có công việc và không trực tiếp quản lý tại công ty.
Vì vậy khi em xuất hóa đơn thì giám đốc bảo cứ đóng dấu treo vào. và tình trạng này từ nay sẽ kéo dài mãi.
Vậy Anh/ chị cho em hỏi đóng dấu treo hóa đơn nhiều như vậy diễn ra trong mọi tháng thì có làm sao không ạ.
Anh/ chị cho em lời khuyên ạ.
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Ðề: Đóng dấu treo trên hóa đơn

Em chào anh chị.
Anh/ chị cho em hỏi, từ nay giám đốc công ty em có công việc và không trực tiếp quản lý tại công ty.
Vì vậy khi em xuất hóa đơn thì giám đốc bảo cứ đóng dấu treo vào. và tình trạng này từ nay sẽ kéo dài mãi.
Vậy Anh/ chị cho em hỏi đóng dấu treo hóa đơn nhiều như vậy diễn ra trong mọi tháng thì có làm sao không ạ.
Em cảm ơn.
Sếp đi vắng- hóa đơn xuất cho khách bạn được quyền ký thay thủ trưởng và đóng dấu treo góc trên cùng bên trái của hóa đơn (lưu ý phải có giấy ủy quyền của Sếp v/v ủy quyền cho bạn ký hóa đơn nhé).

hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội

Em chào anh chị.
Em cảm ơn.

ko sao nếu cty có ủy quyền giữa giám đốc và người bán hàng ký trên hóa đơn (bạn đọc TT39 nhé, tt mới nhất đó)

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

"d) Tiêu thức “người bán hàng (ký, đóng dấu, ghi rõ họ tên)”
Trường hợp thủ trưởng đơn vị không ký vào tiêu thức người bán hàng thì phải có giấy ủy quyền của thủ trưởng đơn vị cho người trực tiếp bán ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn và đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn..."

L

luatcongdong

Trung cấp
2/7/14
81
1
6
43
535 Kim Mã

Ko sao bạn nhé, đã có dấu treo rùi mà

B