Màu mực in trên các liên hóa đơn

• Thread starter donduong
  • Ngày gửi
D

donduong

Sơ cấp
9/9/08
7
0
0
Tp. HCM
Các anh chị vui lòng cho hỏi, mình thấy kế toán Cty xuất hóa đơn và in khác màu mực trên các liên, mực màu đỏ trên liên màu đỏ còn liên xanh và liên trắng in màu đen, như vậy có đúng quy định không. Xin các anh chị vui lòng giúp mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd
Ðề: Màu mực in trên các liên hóa đơn

Hehe, có sao đâu bạn. Công ty mình vẫn in thế mù. Không có quy định nào cho màu mực in ở các liên chỉ cần chữ rõ ràng, dễ nhìn là được

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Các anh chị vui lòng cho hỏi, mình thấy kế toán Cty xuất hóa đơn và in khác màu mực trên các liên, mực màu đỏ trên liên màu đỏ còn liên xanh và liên trắng in màu đen, như vậy có đúng quy định không. Xin các anh chị vui lòng giúp mình nhé.

Bạn đưa cho kế toán cty bạn xem mẫu văn bản mình trích sau đây nha
.........
Căn cứ Chương 3, Điều 16b Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/03/2014 của Bộ Tài chính quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ:
“1. Lập hoá đơn

Nội dung trên hóa đơn phải đúng nội dung nghiệp vụ kinh tế phát sinh; không được tẩy xóa, sửa chữa; phải dùng cùng màu mực, loại mực không phai, không sử dụng mực đỏ; chữ số và chữ viết phải liên tục, không ngắt quãng, không viết hoặc in đè lên chữ in sẵn và gạch chéo phần còn trống (nếu có). Trường hợp hoá đơn tự in hoặc hoá đơn đặt in được lập bằng máy tính nếu có phần còn trống trên hoá đơn thì không phải gạch chéo.

D

donduong

Sơ cấp
9/9/08
7
0
0
Tp. HCM

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé @quynhhuong0291:

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Sao mà lắm quảng cáo vậy nhỉ??? AD đi đâu rồi???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA