Công ty hoạt động tại địa chỉ VPGD có được phát hành hóa đơn

• Thread starter utphongba
  • Ngày gửi
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
Chào cả nhà,
Công ty mới thành lập 2014, thuộc diện tính thuế theo phương pháp trực tiếp
Trên giấy phép đăng ký kinh doanh có đăng ký 2 địa chỉ:
- Địa chỉ trụ sở: là nhà sếp em, ở đây có treo biển công ty để xác nhận là địa chỉ trụ sở (không hoạt động ở địa chỉ này)
- Địa chỉ văn phòng giao dịch: là văn phòng đi thuê và công ty hoạt động tại văn phòng này
Em có làm việc với chi cục thuế để xin phát hành hóa đơn/ hoặc xin cho làm thủ tục mua hóa đơn của chi cục thuế
NHưng cán bộ quản lý bảo ở trụ sở không có hoạt động gì thì không giải quyết hóa đơn cho công ty em
Em có nói là công ty em có địa chỉ kinh doanh khác là VPGD trên giấy DKKD có ghi và có nộp thuế môn bài đầy đủ, nhưng họ không giải quyết cho, bảo hoạt động ở đâu thì về đấy làm trụ sở????
Bác nào có kinh nghiệm giải quyết việc này không ạ? hay có thông tin văn bản nào quy định địa chỉ trụ sở khi phát hành hóa đơn không ạ :((((((((:)wall:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
Ðề: Công ty hoạt động tại địa chỉ VPGD có được phát hành hóa đơn

Oài không bác nào có kinh nghiệm trong việc này ạ :((((((((((((

T

trungkien47a

Trung cấp
30/8/10
181
1
18
lam dong

Sao bác lại khai với co quan thuế là trụ sở ko có hoạt động, khi bạn đăng ký phát hành hoá đơn thì nộp giấy phép kinh doanh + mẫu thông báo phát hành + hợp đồng in hoá đơn + hoá đơn mẫu
.tất cả bản cứng thì bộ phận 1 cửa người ta phải giải quyết chứ, hầu như mọi cty đều có trụ sở và vpdg, thế ko cho hoá đơn làm sao họ hoạt động dc,

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi

Sao bác lại khai với co quan thuế là trụ sở ko có hoạt động, khi bạn đăng ký phát hành hoá đơn thì nộp giấy phép kinh doanh + mẫu thông báo phát hành + hợp đồng in hoá đơn + hoá đơn mẫu
.tất cả bản cứng thì bộ phận 1 cửa người ta phải giải quyết chứ, hầu như mọi cty đều có trụ sở và vpdg, thế ko cho hoá đơn làm sao họ hoạt động dc,
Bây giờ quy định mới, các trách nhiệm liên quan đến duyệt hồ sơ thông báo phát hành hóa đơn đều qua tay cán bộ quản lý duyệt và chịu trách nhiệm (hay ở Chi cục thuế chỗ mh thế nhỉ?)
Trên giấy DKKD của cty mh có 2 địa chỉ: trụ sở + VPGD, ở trụ sở có biển cty + 1 bộ bàn ghế làm việc để giám đốc làm việc tiếp khách tại trụ sở khi cần, còn hoạt động chính là ở VPGD, cán bộ quản lý thuế biết khu vực đó là nhà ở của GD, và đóng cửa suốt nên thành ra như vậy bạn ạ.
Mh cũng chưa gặp trường hợp nào như vậy trước đây cả, còn công ty thì có được địa chỉ trụ sở cố định để cán bộ thuế dễ liên lạc đã khó rồi, giờ họ lại bảo hoạt động ở đâu thì chuyển trụ sở về đó thì địa chỉ các cty thay đổi liên tục
Potay luôn :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA