Lỗi "tên file không đúng định dạng" khi gửi file đăng ký MST cá nhân

• Thread starter lienduy2
  • Ngày gửi
L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com
Cả nhà giúp em với,

Em lên google tra toét mắt rồi mà không thấy có trường hợp nào giống em.

Em gửi file đăng ký MST cá nhân lên trang tncnonline.com.vn, thì bị báo là "lỗi tên file không đúng định dạng".
Khi kết xuất file từ phần mềm 2.4, em đã lưu ý chọn lựa chọn 2 : kết xuất ra tệp excel ( để gửi file này cho cơ quan thuế).
Mà em gửi các lần trước đều đựơc, chỉ lần này không được thôi ( em đã từng gửi file đi 3 lần rồi).
Cả nhà ai biết cách sửa lỗi này thì bảo em nhé. Em cần gấp. :011:
Thank cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangttht

Sơ cấp
19/7/10
33
1
0
Hồ Chí Minh
Ðề: Lỗi "tên file không đúng định dạng" khi gửi file đăng ký MST cá nhân

Hiện nay TCT đã nâng cấp phần mềm hỗ trợ ĐKT từ 2.4 lên 2.5 rồi bạn. Bạn thử nâng cấp lên xem sao??

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com

Thank bạn, đúng là do hệ thống không nhận file từ TNCN 2.4 nữa mà phải update lên TNCN 2.5( bắt đầu từ ngày 5/1/2013)

C

coxanh89

Guest
29/4/12
1
0
0
34
nghệ an

các bạn cho mình hỏi vào trang nào dể dowload phan mềm tncn 2.5 vậy?

S

sim3gchambiz

Guest
8/1/13
2
0
0
Hà nội

Cả nhà giúp em với,

Em lên google tra toét mắt rồi mà không thấy có trường hợp nào giống em.

Em gửi file đăng ký MST cá nhân lên trang tncnonline.com.vn, thì bị báo là "lỗi tên file không đúng định dạng".
Khi kết xuất file từ phần mềm 2.4, em đã lưu ý chọn lựa chọn 2 : kết xuất ra tệp excel ( để gửi file này cho cơ quan thuế).
Mà em gửi các lần trước đều đựơc, chỉ lần này không được thôi ( em đã từng gửi file đi 3 lần rồi).
Cả nhà ai biết cách sửa lỗi này thì bảo em nhé. Em cần gấp. :011:
Thank cả nhà.
Mình cũng bị lỗi y như em này.:011:

D

do huy phuong

Sơ cấp
13/6/10
47
0
0
TP.HCM

đã up lên 2.5 nhưng khi gửi file vẫn báo file ko đúng định dạng, xử lý sao đây???

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

đã up lên 2.5 nhưng khi gửi file vẫn báo file ko đúng định dạng, xử lý sao đây???
Bạn xem lại tên file nhé, có thể tên file đã trùng với file trước đây bạn đã gửi. Bạn kiểm tra lại xem nhé.

L

littlechick

Guest
9/1/13
1
0
0
Hà Nội

Em chưa bao giờ đăng ký thành công với cái phần mềm này.

Hồi trước dùng 2.4 thì lúc đầu gõ bị lỗi font, loay hoay chỉnh clipboard rồi ok, kết xuất ra thì lỗi font, up lên thì nó báo lỗi tên file mặc dù mình không động gì đến.
Giờ up lên bản 2.5 thì điền ok, không lỗi gì, ghi dữ liệu ok, kết xuất ra thì ra file trắng, tất nhiên là không up lên đc, có ai biết cách khắc phục không giúp em với, chứ em làm đi làm lại không biết bao nhiêu lần rồi mà chưa bao giờ thành công. Cám ơn cả nhà T_T

B

beoyeu7890

Sơ cấp
18/1/13
7
0
0
33
hà nội

cho em hỏi là em tải phần mềm ĐKT 2.5 về rồi, nhưng chưa biết sd, vì e mới vào ngành, vậy bác nào hướng dẫn cụ thể cho e biết vs', phần ĐKT tncn có phần sổ hộ chiếu, ngày cấp, nơi cấp, thôn xóm là ghi cái j thế, ghi nơi mình đang ở hay ghi chỗ làm công ty vậy ? cảm ơn ạ

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com

Hi cả nhà,
Em đã update lên 2.5 và kiết xuất gửi đi thành công. Cả nhà lưu ý trước khi cài 2.5 nhớ gỡ cài đặt của TNCN 2.4 nhé. Như thế thì mới update lên được. ( Dữ liệu sẽ tự đọng chuyển từ 2.4 sang 2.5 nhé).

Mình vào trang tncnonline.com.vn để download ( phần công cụ ấy, ở cuối cùng của trang phía bên tay phải)

L

leechein

Guest
1/2/13
2
0
0
ha noi

Bạn ơi cho mình hỏi với. Mình dung TNCN 2.5 khi kết xuất ra thì bị lỗi phông. Bạn làm cách nào mà không bị lỗi vậy?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

cho em hỏi là em tải phần mềm ĐKT 2.5 về rồi, nhưng chưa biết sd, vì e mới vào ngành, vậy bác nào hướng dẫn cụ thể cho e biết vs', phần ĐKT tncn có phần sổ hộ chiếu, ngày cấp, nơi cấp, thôn xóm là ghi cái j thế, ghi nơi mình đang ở hay ghi chỗ làm công ty vậy ? cảm ơn ạ
Tải về, cài đặt lên và khai đầy đủ thông tin. Chỗ Số hộ chiếu, ngày cấp... là dùng để đăng ký MST cho người nước ngoài.
Địa chỉ thì thường bạn ghi theo nơi người xin cấp mst ở (Địa chỉ thường trú)

Bạn ơi cho mình hỏi với. Mình dung TNCN 2.5 khi kết xuất ra thì bị lỗi phông. Bạn làm cách nào mà không bị lỗi vậy?
Bạn dùng win 7 hay win xp? Máy tính đã cài đủ font chữ Unicode (và cả TCVN3) chưa?

L

leechein

Guest
1/2/13
2
0
0
ha noi

mình dùng Win XP. Sửa mãi mà không viết hoa đc chữ có dấu. mình cài font đủ hết r

L

lienduy2

Trung cấp
26/8/11
91
1
6
37
Hà Nội
www.giatlaonline.com

mình dùng Win XP. Sửa mãi mà không viết hoa đc chữ có dấu. mình cài font đủ hết r
Bạn có dùng unicode không? Bạn đã chọn chức năng "sử dụng clipboard cho unicode" chưa? ( ấn chuột phải vào unicode -> chọn mở rộng -> click vào mục sử dụng clipboard cho unicode)

Chào cả nhà,
em đã cài TNCN 2.5, làm đăng ký MST cá nhân cho người VN thì ok. Nhưng đến khi làm cho người nước ngoài thì nó bắt phải điền số CMT. Mà mấy bác người nước ngoài thì lấy đâu ra mà điền. Mình có hỏi bên TCT thì họ bảo do mình download sai link, phải vào trang của tổng cục thuế để download. Tuy nhiên, phần mềm mà mình download đùng là từ trang của tổng cục thuế.
Không biết có ai bị lỗi này giống mình không? Khắc phục thế nào thì bảo mình với. Thank nhiều lắm.

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội

Bạn nào làm đc rồi trên 2.5 cho mình hỏi với.

Mình cài, dùng đc rồi, nhưng sao lúc kết xuất thì tên file đc định dạng ntn HAN_MTS000-0004_A3.xls
Mình kiểm tra file kết xuất từ 2.4 thì nó ra HAN_MST000-003_A3.xls

Mình gửi qua mạng thì nhận đc thông báo "tên file dữ liệu không đúng"

Ko biết đây có phải lỗi ko? bạn nào xử lý đc rồi thì chỉ mình với nhé.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mình cài, dùng đc rồi, nhưng sao lúc kết xuất thì tên file đc định dạng ntn HAN_MTS000-0004_A3.xls

File Excel kết xuất để gởi qua mạng mà định dạng như trên là sai rồi nhe.
File định dạng đúng là vầy: HAN_MST0100...000_00003.xls

(Lưu ý: file excel kết xuất có chữ A3 dùng để in ra giấy)

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

File có đuôi A3 là file để in ra nộp bản cứng cho cơ quan thuế còn file có đuôi là số ví dụ như 001 hoặc 002 mới là file để gửi qua mạng cho chi cục thuế mà bạn, bạn update nhầm file rùi thì nó báo lỗi là đúng thui.

minhgiang

minhgiang

Trung cấp
13/11/06
119
2
18
41
Hà Nội

File Excel kết xuất để gởi qua mạng mà định dạng như trên là sai rồi nhe.
File định dạng đúng là vầy: HAN_MST0100...000_00003.xls

(Lưu ý: file excel kết xuất có chữ A3 dùng để in ra giấy)

Mình gửi được rồi, ko để ý phần kết xuất, phải tick ở mục 2 ... file gửi cho cơ quan thuế ^^

E

ennho85

Trung cấp
21/12/09
78
2
6
38
TP.HCM
Gửi file đăng ký MST Không được

Có anh chị nào gặp trường hợp giống em không?
Trước đó mình gửi file đký MST bình thường được, nhưng sao giờ gửi cứ bảo là "file upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được", vô trả cứu file đã gửi thì có thấy đâu. rất mong sự chỉ giáo của những người có kinh nghiệm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA