Thuyết minh BCTC QĐ48

• Thread starter Huy anh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Huy anh

Guest
18/1/07
18
0
0
hanoi
Gấp lắm ! Cứu cứu cứu....:wall:

Em lam BCTC theo QĐ48 nhưng không thấy hai chỉ tiêu chi phí trả trước ngắn hạn và dài hạn. Em cho nó vào chỉ tiêu tài sản ngắn hạn khác và tài sản dài hạn khác ở mã số 158 và 248 đúng không a?

Công ty em làm về dịch vụ nên tất cả chi phí đầu vào em cho vào TK 154 sau đó kết chuyển sang 632. Vì vậy trong phần thuyết minh BCTC ở phần IV- chỉ tiêu 10 Chi phí sản xuất kinh doanh theo yếu tố em chẳng biết điền cái gì và lấy ở đâu? Và em cũng không rõ là phần này là chi tiết cho TK 632 hay cho TK 642 nữa???

Nhờ các bác chỉ giúp ????

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huỳnh Liên

Guest
21/8/06
16
0
0
Tây Nam
- Bạn ghi vào mã số 158 và 248 là đúng rồi đó.
- Chỉ tiêu chi phí SXKD theo yếu tố được căn cứ vào chi tiết của các tài khoản chi phí phát sinh trong năm, vì vậy bạn sẽ lấy số liệu phát sinh của các TK chi phí 154, 641, 642 ... để ghi vào theo từng chỉ tiêu chi phí phù hợp.

H

Huy anh

Guest
18/1/07
18
0
0
hanoi
Huỳnh Liên ơi ! Theo mình nghĩ thì Chỉ tiêu số 10 ở phần IV đó mình sẽ điền số phát sinh của TK 632 thôi.! Mình đang chẳng biết làm thế nào cho đúng cả. Chỉ còn phần này là mình hoàn thành báo cáo tài chính thôi ! Ai biết giúp mình với nào ????

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Huỳnh Liên ơi ! Theo mình nghĩ thì Chỉ tiêu số 10 ở phần IV đó mình sẽ điền số phát sinh của TK 632 thôi.! Mình đang chẳng biết làm thế nào cho đúng cả. Chỉ còn phần này là mình hoàn thành báo cáo tài chính thôi ! Ai biết giúp mình với nào ????
Em cũng đang lăn tăn cái này,và chỉ tiêu thuế GTGT phải nộp ( chỉ tiêu 6 phần IIIlấy từ đâu ra? ai giúp với nào gấp qoá , mai trình ký rùi

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA