Thủ tục thanh toán tiền thai sản

• Thread starter manudhcd
  • Ngày gửi
M

manudhcd

Guest
3/10/11
3
0
1
32
bắc ninh
Em mới làm kế toán tại trường học.đợt này trường em có người nghỉ sinh con, em muốn hỏi hồ sơ,thủ tục thanh toán tiền thai sản thì phải chuẩn bị những gì.bác nào chỉ cho em với :038::038: em có xem trên các web BHXH thấy ghi chuẩn bị giấy chứng sinh và 2 bản mẫu C67a-HD mình phải nộp bộ HS này trước sau khi được duyệt rồi mới lập mẫu C70a-HD danh sách thanh toán chế độ ốm đau, thai sản, dưỡng sức phục hồi sức khỏe để lĩnh tiền phải không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Ðề: Thủ tục thanh toán tiền thai sản

Em mới làm kế toán tại trường học.đợt này trường em có người nghỉ sinh con, em muốn hỏi hồ sơ,thủ tục thanh toán tiền thai sản thì phải chuẩn bị những gì.bác nào chỉ cho em với :038::038: em có xem trên các web BHXH thấy ghi chuẩn bị giấy chứng sinh và 2 bản mẫu C67a-HD mình phải nộp bộ HS này trước sau khi được duyệt rồi mới lập mẫu C70a-HD danh sách thanh toán chế độ ốm đau, thai sản, dưỡng sức phục hồi sức khỏe để lĩnh tiền phải không ạ?

Mình mới nộp hồ sơ thai sản cho 1 bạn ở cty. nộp 26/7/14, nta hẹn trả 15/8. Hôm qua cơ quan BH đã chi trả tiền bảo hiểm (rất nhanh vì bên mình ko nợ tiền bảo hiểm). Hồ sơ rất đơn giản, bao gồm:
- Mẫu C70A-HDL: 02 bản
- Giấy khai sinh (bản sao) của con: 01 bản
(bảo hiểm ko cần sổ BH của mẹ)

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen
Ðề: Thủ tục thanh toán tiền thai sản

Nghỉ dưỡng sức sau sinh như ở chỗ mình quận Hoàn Kiếm thì để bao giờ đến ngày đi làm mới làm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA