Kê khai nhầm số liệu trên tờ khai thuế giá trị gia tăng (mẫu 01/GTGT)

• Thread starter dinhphuong
  • Ngày gửi
D

dinhphuong

Guest
30/11/06
13
0
0
TpHCM
Dear cả nhà,

Mình vừa kê khai nhầm số liệu trên tờ khai thuế giá trị gia tăng (mẫu 01/GTGT) của những tháng cuối năm 2006 ở phần " hàng hóa, dịch vụ bán ra chịu thuế suất 0% ". Bây giờ mình muốn sửa lại thì phải làm như thế nào?

Mong mọi người chỉ giúp.
Cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
dinhphuong nói:
Dear cả nhà,

Mình vừa kê khai nhầm số liệu trên tờ khai thuế giá trị gia tăng (mẫu 01/GTGT) của những tháng cuối năm 2006 ở phần " hàng hóa, dịch vụ bán ra chịu thuế suất 0% ". Bây giờ mình muốn sửa lại thì phải làm như thế nào?

Mong mọi người chỉ giúp.
Cảm ơn rất nhiều.
Điều chỉnh trên tờ khai thuế tháng 1/2007.

H

hoanggianghia

Guest
19/3/08
16
0
1
38
Tp.hcm
Chào mọi người!
Em là người mới chập chững bước vào nghề kế toán nên không rành lám các cách làm việc của kế toán.Mong mọi người giúp em nhé.
Em cũng có mấy câu hỏi mún nhờ mọi người giúp đây:Vì bây giờ em phải tự làm báo cáo thuế hàng tháng và các quyết toán thuế nhưng em ko biết phải làm thế nào. Em có tải chương trình HTKK nhưng van chưa biết cách sử dụng va khi lam được thi van chưa biết cách nộp thuế như thế nào(Vì em ngại hỏi những người trong công ty).Hàng tháng kê thuế thì cần nộp bảngnao? và khi nào thì cần nộp thuế TNDN?Mọi người giúp em nhe!cảm ơn mọi người nhiều...

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Chào mọi người!
Em là người mới chập chững bước vào nghề kế toán nên không rành lám các cách làm việc của kế toán.Mong mọi người giúp em nhé.
Em cũng có mấy câu hỏi mún nhờ mọi người giúp đây:Vì bây giờ em phải tự làm báo cáo thuế hàng tháng và các quyết toán thuế nhưng em ko biết phải làm thế nào. Em có tải chương trình HTKK nhưng van chưa biết cách sử dụng va khi lam được thi van chưa biết cách nộp thuế như thế nào(Vì em ngại hỏi những người trong công ty).Hàng tháng kê thuế thì cần nộp bảngnao? và khi nào thì cần nộp thuế TNDN?Mọi người giúp em nhe!cảm ơn mọi người nhiều...

Mình không bít thì hỏi mọi người chứ có j đâu mà phải ngại.Bạn không hỏi nhỡ đâu làm sai thì sẽ bị nói đó.Nói chung: Không bít===Phỏi hỏi cho bít.
Hàng tháng kê khai thuế cần nộp những bảng sau:
Bảng khai thuế GTGT-01/gtgt
Bảng khai HHDV bán ra
Bảng khai HHDV mua vào
Báo cáo tình hình sd hoá đơn.
*/ Hàng quý bạn làm tờ khai thuế TNDN tạm tính và nộp đúng số tiền đã khai
Chúc thành công:1nono:

T

thu80

Guest
6/12/07
1
0
0
43
Ha Noi
tháng 12/2007 mình kê khai nhầm thuế GTGT đầu vào được khấu trừ của chi phí ngân hàng.Giờ làm điều chỉnh trên phiên bản 1.3.0.1 thì báo kỳ kê khai không tồn tại. Mình phải làm sao? giúp mình nhé! Thank các bạn nhiều!!!

H

hiennguyenkt

Guest
1/4/08
67
0
0
Tân Bình
Chúc thành công:1nono:[/QUOTE]

Cho mình hỏi phần này, vì mình cũng mới tập làm kế toán nên ko rành. Hàng quý làm thuế TNDN tạm tính. Là làm như thế nào ạ? Là quý nào mình cũng phải nộp hết hả? Tạm tính nhỡ ko đúng thì sao?

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cho mình hỏi phần này, vì mình cũng mới tập làm kế toán nên ko rành. Hàng quý làm thuế TNDN tạm tính. Là làm như thế nào ạ? Là quý nào mình cũng phải nộp hết hả? Tạm tính nhỡ ko đúng thì sao?[/QUOTE]

Trước kia đầu năm phải làm thuế TNDN tạm tính cho cả năm.Bi jờ k phải làm như thế nữa,mà làm theo quý.Đúng rùi quý nào cũng phải nộp.Đã gọi là tạm tính cơ mà.K đúng thì thừa thiếu bao nhiu cuối năm giair quyết.:director:

L

loanz

Guest
minh cung bi nhu cau .
Qui 1/2008 vua roi minh lam nhu the nay
Doanh thu ca ky ca so tien ban ra tap hop tren hoa don chua co thue
CHi phi la tap hop tren tat ca hoa don dau vao ,Chi phi hop ly<cai nay phai doc o phap luat moi ...cua thang 12/2007 gi gi day>
Doanh thu- chi phi= LOi nhuan
loi nhuan * 28%= tien phai nop
NHung may chi ke toan cu
den bao cai nay sai le
phai tinh nhu the nay
Loi nhuan la:8tr
xep cho lai 1%
thi nhan 8tr*1%= 800
lay 800*28%=....
day la thue phai nop
con dung hay sai thi cau hoi lai ky cac dan anh dan chi nha.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
minh cung bi nhu cau .
CHi phi la tap hop tren tat ca hoa don dau vao ,Chi phi hop ly<cai nay phai doc o phap luat moi ...cua thang 12/2007 gi gi day>
NHung may chi ke toan cu
den bao cai nay sai le
phai tinh nhu the nay
xep cho lai 1%
thi nhan 8tr*1%= 800
lay 800*28%=....
day la thue phai nop
ôi bạn làm ơn post cóa dấu nha. không sẽ bị xóa đó...
Cho mình hỏi lợi nhuận * 1% đó, bạn lấy 1% ở đâu vậy????
thuế TNDN= Lợi nhuận * thuế suất
sao bạn lại lấy lợi nhuận * 1% rùi mới nhân với thuế suất?????

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chúc thành công:1nono:
Cho mình hỏi phần này, vì mình cũng mới tập làm kế toán nên ko rành. Hàng quý làm thuế TNDN tạm tính. Là làm như thế nào ạ? Là quý nào mình cũng phải nộp hết hả? Tạm tính nhỡ ko đúng thì sao?

>>> Bác ơi làm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý là hàng quý mình phải nộp đó bác. em cho bác biết thời gian nộp luôn nha( quý 1 nộp vào tháng 04, quý 2 nộp tháng 07, quý 3 là tháng 10, quý 4 nộp tháng 1 của năm kế tiếp.)
>>>Tạm tính mà sao lại nhỡ không đúng là sao hả bác?? Tạm tính rùi cuối năm mình tính lại nữa mà. Cái " nhỡ không đúng" của bác là không đúng cái nào vậy bác?!

N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
Chào mọi người!

Viền khoản này thì cái này có thể rất hữu ích với bạn
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=45697
minh cung bi nhu cau .
NHung may chi ke toan cu
den bao cai nay sai le
phai tinh nhu the nay
xep cho lai 1%
thi nhan 8tr*1%= 800
lay 800*28%=....
day la thue phai nop
chắc bạn làm theo mẫu 01A/TNDN
theo mình hiểu: 8t là con số lãi thực của c.ty bạn
1% là tỉ lệ mà xếp bạn đưa ra cho bạn: tức bạn phải làm sao để c.ty bạn chỉ thực lãi có 8t*1%=800 ngàn
Khi đó thuế TNDN mà c.ty bạn phải nộp là: 800*28% có phải không?
Bây giờ công việc của bạn sẽ là như sau: bạn phải cắt, thái, bốc, ... như thế nào đó trong chi phí. làm sao có thể moi thêm 7t2 nữa thì mới được.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
tháng 12/2007 mình kê khai nhầm thuế GTGT đầu vào được khấu trừ của chi phí ngân hàng.Giờ làm điều chỉnh trên phiên bản 1.3.0.1 thì báo kỳ kê khai không tồn tại. Mình phải làm sao? giúp mình nhé! Thank các bạn nhiều!!!

do phiên bản mới 1.3.0 qui định là có tồn tại tờ khai tháng nào thì mới có thể thực hiện điều chỉnh tháng đó được, bạn vào nhập lại tờ khai của tháng bạn cần điều chỉnh nhé như thế mới có thể thực hiện nhập tờ khai bổ sung cho tháng đó được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA