Hỗ trợ làm thủ tục đang ký BH

• Thread starter Hùng Phạm
  • Ngày gửi
H

Hùng Phạm

Guest
Công ty mình mới thành lập. Hiện nay cần đăng ký lao động và thang bảng lương, các anh/chị nào rành về vấn đề này xin giúp tôi với,

Hồ sơ có những gì, biểu mẫu như thế nào các anh/chị cho tôi xin vơi. Rất cảm ơn nhiêu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Ðề: Hỗ trợ làm thủ tục đang ký BH

Công ty mình mới thành lập. Hiện nay cần đăng ký lao động và thang bảng lương, các anh/chị nào rành về vấn đề này xin giúp tôi với,

Hồ sơ có những gì, biểu mẫu như thế nào các anh/chị cho tôi xin vơi. Rất cảm ơn nhiêu!
trước tiên bạn pha đăng ký lao động (mẫu thì bạn cò thể lên xin phòng lao động quận huyện nhá không de lại mail mình gửi cho). Khi có kết quả từ phòng lao động thì bạn đi dăng ký thành lập công đoàn, rùi xây dựng thang lương bảng lương phù hợp với DN mình. Xong các thủ tục trên bạn mới có thể tham gia BHXH được. Bạn có thể lên trang BHXH tải bangkê 101 cho DN tham gia lần làm theo các mãu trong bảng kê yêu cầu nhé

T

tuyet.dothi.50

Guest

Mình có đầy đủ các mẫu biểu để đăng ký trên phòng lao động, công đoàn, bh, bạn để lại email mình gửi cho. ko thì bạn add sky mình vào tuyethmv . mình sẽ hớng dẫn bạn cụ thể. các bước cơ bản thì như bạn ngothanh8286 đã nói rồi tuy nhiên thủ tục nếu không làm đầy đủ , chính xác thì cũng phải đi đi lại lại khá đấy

T

thuha0205

Guest
2/7/14
14
0
1
33
Ha Noi

Công ty mình thành lập từ năm 2013 đến giờ chưa đăng ký thang bảng lương ,hay đóng BHXH cho nhân viên gì cả. Bây giờ xây dựng thang bảng lương và đóng BHXH có bị phạt gì không nhỉ?
Ban @tuyet.dothi.50 gửi cho mình xin các biểu mẫu để đăng ký trên phòng LĐ, công đoàn, BH nữa nhé. Mail mình là thuha.tlvn@gmail.com.
Công ty mình dưới 10 người lên chưa thành lập được công đoàn.
mình cám ơn.

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội

NIch gi mà khá giong nhau thế này...
Công ty mình thành lập từ năm 2013 đến giờ chưa đăng ký thang bảng lương ,hay đóng BHXH cho nhân viên gì cả. Bây giờ xây dựng thang bảng lương và đóng BHXH có bị phạt gì không nhỉ?
Ban @tuyet.dothi.50 gửi cho mình xin các biểu mẫu để đăng ký trên phòng LĐ, công đoàn, BH nữa nhé. Mail mình là thuha.tlvn@gmail.com.
mình cám ơn.

Phòng LĐ thì nộp
1. Đăng ký sd LĐ của công ty
2.Quy chế trả lương
3. quyết định của GĐ
4 Biên Bản họp
5 Thang bảng lương công ty
6. Xác nhận thang bảng lương
7. tiêu chuẩn và điều iện áp dụng thang bảng lương
Sau đó chờ kết quả. lấy kết quả xong thì sang phòng BH nộp
1. mấu A01-ts
2.mẫu d01b-ts
3. mẫu d02-ts
4 kèm cái kết quả thang bảng lương từ phong LĐ
nhưng noic chung là còn phải đi lại khá nhiều. theo mình là như vậy
mình cám ơn.

Sửa lần cuối:
H

Hùng Phạm

Guest

trước tiên bạn pha đăng ký lao động (mẫu thì bạn cò thể lên xin phòng lao động quận huyện nhá không de lại mail mình gửi cho). Khi có kết quả từ phòng lao động thì bạn đi dăng ký thành lập công đoàn, rùi xây dựng thang lương bảng lương phù hợp với DN mình. Xong các thủ tục trên bạn mới có thể tham gia BHXH được. Bạn có thể lên trang BHXH tải bangkê 101 cho DN tham gia lần làm theo các mãu trong bảng kê yêu cầu nhé

địa chỉ mail của mình: bachdanggiang.qni@gmail.com

T

thuha0205

Guest
2/7/14
14
0
1
33
Ha Noi

Mình cảm ơn bạn @thuha020891 nhé. có nick gần giống mình.hjhj
Chuẩn bị tinh thần lên phòng LĐ , chắc cũng phải đi lại dài dài.

phuongthanhkv

phuongthanhkv

Guest

Mình có đầy đủ các mẫu biểu để đăng ký trên phòng lao động, công đoàn, bh, bạn để lại email mình gửi cho. ko thì bạn add sky mình vào tuyethmv . mình sẽ hớng dẫn bạn cụ thể. các bước cơ bản thì như bạn ngothanh8286 đã nói rồi tuy nhiên thủ tục nếu không làm đầy đủ , chính xác thì cũng phải đi đi lại lại khá đấy

Bạn làm ơn chỉ giúp mình các thủ tục này với nhé. Thanks.

hthn88

hthn88

Guest
19/6/14
77
2
8
hcm

Dạ, công ty em cũng thành lập từ tháng 7/2013 mà chưa làm thang bảng lương với đăng ký BHXH. @tuyet.dothi.50 cho em xin các biểu mẫu với ạ!
Em cảm ơn!
Mail của em là hanhiqn88@gmail.com

phuongthanhkv

phuongthanhkv

Guest

mỗi quận có 1 kiểu công văn riêng bạn ạ, tốt nhát bạn nên lên bh quận mình làm ý nhò họ hướng dẫn cho
em cảm ơn nhé. tình hình là em lên BH quận Thanh Xuân nhà em rồi ạ. nhưng có vấn đề phát sinh là có 2 nhân sự đã làm hợp đồng LĐ cách đây 2 năm nhưng giờ mới nộp BH, họ đòi truy thu ạ.:(
em mới làm nên hoang mang quá ạ. cũng ko biết xử lý ntn ạ. họ mà đòi truy thu 2 năm thì em chết với Sếp ạ. chị có cách nào chỉ giúp em với ạ. :(

Cả nhà cho em hỏi là bây h quy định mới ko bắt buộc đăng ký sử dụng LĐ và thang bảng lương nữa. vậy mình có bắt buộc phải làm 2 cái này ko ạ?

beckentan

beckentan

Cao cấp

@tuyet.dothi.50 cho mình xin mẫu với, công ty mình cũng mới thành lập, dưới 10 người mà giờ phải làm bảng đăng ký sử dụng lao động, rồi làm bảng lương nữa, mình thì chỉ có mẫu "đăng ký sử dụng lao động" à, k có mấy mẫu còn lại mà mình thì không biết cách ghi cái mẫu đó nữa, bạn hướng dẫn mình nhá. hic Mail mình là: tranthimyle27692@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA