Hạch toán hàng hóa ở CT THNN 1 thành viên mới thành lập

• Thread starter Thuhuyen128
  • Ngày gửi
T

Thuhuyen128

Sơ cấp
17/7/13
14
1
1
Hai Phong
Các bác giúp em với, em mới ra trường nên chứa có kinh nghiệm gì :wall::wall:
Em làm ở công ty TNHH 1 thành viên mới thành lập được mấy tháng. Trước đây công ty là cửa hàng.
Em phải hạch toán thế nào với hàng hóa không có hóa đơn từ hồi công ty là cửa hàng?????? Em tìm hiếu thì nghĩ là hạch toán theo kiểu góp vốn bằng tài hàng hóa.
Nhưng đây là CT TNHH 1 thành viên, chẳng nhẽ giám đốc lại làm biên bản bàn giao tài sản, góp vỗn với chính mình :wall::wall:
Các bác cứu em với!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hạch toán hàng hóa ở CT THNN 1 thành viên mới thành lập

Các bác giúp em với, em mới ra trường nên chứa có kinh nghiệm gì :wall::wall:
Em làm ở công ty TNHH 1 thành viên mới thành lập được mấy tháng. Trước đây công ty là cửa hàng.
Em phải hạch toán thế nào với hàng hóa không có hóa đơn từ hồi công ty là cửa hàng?????? Em tìm hiếu thì nghĩ là hạch toán theo kiểu góp vốn bằng tài hàng hóa.
Nhưng đây là CT TNHH 1 thành viên, chẳng nhẽ giám đốc lại làm biên bản bàn giao tài sản, góp vỗn với chính mình :wall::wall:
Các bác cứu em với!!!!
Trong giao đoạn quá độ từ cửa hàng đi lên, từ trước đến giờ mua hàng hoá ko có hoá đơn và bán ra cũng thế, bây giờ đv khách quen bạn cũng thực hiện như thế làm sao giải quyết hết số hàng hóa đó đi (Hàng hoá đó ko thể hạch toán gì được), băt đầu mua hàng hoá đầu vào nhớ lấy hoá đơn thì mới xuất hoá đơn đầu ra đc.
Hàng hoá ko có hoá đơn thì làm sao định gía nó được, hơn nữa mình chỉ thấy ng ta góp vốn bằng TS chứ chưa thấy góp vốn bằng hàng hóa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA