Đóng dấu ngay chữ ký người bán hàng

• Thread starter linkshady
  • Ngày gửi
L

linkshady

Sơ cấp
21/7/14
20
0
1
32
Đà Nẵng
Công ty em mới thành lập nên giờ xuất hóa đơn trực tiếp. Hóa đơn xuất có 3 chỗ ký là người mua hàng, người bán hàng. Công ty bán hàng qua điện thoại, khách hàng yêu cầu xuất hóa đơn, nhưng do chút sơ suất, em mới đi làm nên đã ký ở người bán hàng và đóng dấu công ty ngay chỗ chữ ký luôn. Như vậy có được không? Phạm pháp không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Ðề: Đóng dấu ngay chữ ký người bán hàng

Công ty em mới thành lập nên giờ xuất hóa đơn trực tiếp. Hóa đơn xuất có 3 chỗ ký là người mua hàng, người bán hàng. Công ty bán hàng qua điện thoại, khách hàng yêu cầu xuất hóa đơn, nhưng do chút sơ suất, em mới đi làm nên đã ký ở người bán hàng và đóng dấu công ty ngay chỗ chữ ký luôn. Như vậy có được không? Phạm pháp không ạ?
Ban nóió 3 cho ký mà mình tháy bạn nghi là người bán với người mua mới có 2 mà bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Làm gì mà phạm pháp bạn nói ghê quá, hoá đơn bạn đóng như thế là ko đúng quy định thôi, bây giờ 3 liên đó bạn cứ để y như thế đừng xé ra, trên liên 1 bạn gạch chép chữ X tới bốn góc tờ hoá đơn coi như hủy bộ hóa đơn đó, viết sang hoá đơn mới cho k/hàng nhớ phải đóng dấu treo nha góc trái phiá trên đó

L

linkshady

Sơ cấp
21/7/14
20
0
1
32
Đà Nẵng

Chỉ có 2 chỗ ký thôi ạ. em ghi nhầm. Do em không để ý, lúc trước giám đốc ký luôn. em đóng dấu nên cùng lúc có đóng dấu cả HĐ có tên em nữa. xuất ra cho các công ty mất rồi. đã hạch toán quý luôn. giờ kiểm tra lại thì mới thấy :( làm sao đây ạ? do em mới đi làm. công ty thuê người về làm thuế cho công ty mỗi cuối tháng nên ko ai bàn giao. em phải mò mà không để ý chuyện này :((

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chỉ có 2 chỗ ký thôi ạ. em ghi nhầm. Do em không để ý, lúc trước giám đốc ký luôn. em đóng dấu nên cùng lúc có đóng dấu cả HĐ có tên em nữa. xuất ra cho các công ty mất rồi. đã hạch toán quý luôn. giờ kiểm tra lại thì mới thấy :( làm sao đây ạ? do em mới đi làm. công ty thuê người về làm thuế cho công ty mỗi cuối tháng nên ko ai bàn giao. em phải mò mà không để ý chuyện này :((
Việc đóng dấu ko đúng quy định sẽ làm cho hoá đơn ko được khấu trừ , cái này liên quan đến ng mua chứ ng bán ko bị ảnh hưởng gì, mà ở đây hoá đơn trực tiếp phải ko cũng ko sao, trường hợp này bạn đừng lo ko có gì cả, nhớ lần sao nếu bạn ký phải đóng dấu treo nha.

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Trót rồi bạn làm giấy ủy Giám đốc ủy quyền cho bạn ký hóa đơn ngày hôm đấy liệu có được không nhỉ?

L

linkshady

Sơ cấp
21/7/14
20
0
1
32
Đà Nẵng

Vâng. Em sẽ để ý. Vì em mới đi làm nên sai sót rất nhiều :( Cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA