[Hỏi] Làm thế nào để chuyển từ báo cáo tháng sang báo cáo quý?

• Thread starter anewday1989
  • Ngày gửi
A

anewday1989

Sơ cấp
CHào các anh chị!
Công ty em vừa rồi lên thuế nhận cái thông báo kê khai theo quý. Năm vừa rồi công ty có doanh thu dưới 2 tỷ, Nhưng từ tháng 1- 6 bên em vẫn kê khai theo tháng. Vậy bây giờ làm thủ tục gì để kê khai theo quý? và các tờ khai từ tháng 1-6 bên em phải xử lý thế nào (Bên em nộp qua mạng)? Em xem 1 số thông tin trên diễn đàn là phải nộp lại tờ khai quý I,II và biên bản hủy từ tờ khai từ tháng 1-6 lên trực tiếp cơ quan thuế? Mong các anh chị cho em xin ý kiến? Em cám ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: [Hỏi] Làm thế nào để chuyển từ báo cáo tháng sang báo cáo quý?

CHào các anh chị!
Công ty em vừa rồi lên thuế nhận cái thông báo kê khai theo quý. Năm vừa rồi công ty có doanh thu dưới 2 tỷ, Nhưng từ tháng 1- 6 bên em vẫn kê khai theo tháng. Vậy bây giờ làm thủ tục gì để kê khai theo quý? và các tờ khai từ tháng 1-6 bên em phải xử lý thế nào (Bên em nộp qua mạng)? Em xem 1 số thông tin trên diễn đàn là phải nộp lại tờ khai quý I,II và biên bản hủy từ tờ khai từ tháng 1-6 lên trực tiếp cơ quan thuế? Mong các anh chị cho em xin ý kiến? Em cám ơn ạ!
Trường hợp này mình thấy hướng dẫn của văn bàn, từng CCT cũng ko giống nhau, .....mỗi nơi mỗi kiểu tốt nhất bạn cứ lên CCT hỏi rồi về làm cho chính xác

V

vietnd

Trung cấp
12/1/07
143
10
18
Mặt Trăng
Ðề: [Hỏi] Làm thế nào để chuyển từ báo cáo tháng sang báo cáo quý?

Năm ngoái bên công ty mình mức doanh thu <2 tỷ sau khi có thông tư thì mình chuyển luôn chẳng cần công văn thông báo gì cả chỉ có làm cái công văn thông báo vẫn giữa nguyên kê khai khấu trừ mà thôi.