Xin tư vấn về xin việc mới

• Thread starter tuyetmuathu
  • Ngày gửi
T

tuyetmuathu

Sơ cấp
30/5/14
9
0
1
36
Bình Thạnh
Cả nhà ơi, mình có trăn trở thế này.
Mình lập gia đình rùi, chưa có con(tình trạng mà theo nhiều nhà tuyển dụng là bom nổ chậm :015: Công ty hiện đang làm rất chán, quản lý kiểu gia đình,lương thấp. Giờ mình muốn nghỉ để có thời gian xin việc mới,mình có kinh nghiệm làm kế toán tổng hợp 3 năm, nắm khá chắc nghiệp vụ và thuế. Cả nhà tư vấn giúp mình với
1. Mình có nên xin việc mới ko?
2. Có bạn nào giống tình trạng của mình đã đi phỏng vấn, cho mình hỏi, nhà tuyển dụng quan tâm đến tình trạng lập gia đình mà chưa có con nhiều ko ạ.
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong
Ðề: Xin tư vấn về xin việc mới

Chào bạn,
Sao bạn lại cảm thấy chán, vì môi trường, vì lương, vì tương lai hay vì 1 lý do gi? Nếu cảm thấy có lý do thì bạn cứ thay đổi
Còn vấn đề bạn có gia đình mà chưa có con , nhà tuyển dụng quan tâm nhiều đến vấn đề này bạn ah.Có những cty họ vẫn sẽ tuyển bạn nhưng với điều kiện trong 3 năm hay bao nhiêu lâu đó thì tùy là không đựoc có con, ban phải làm bản cam kết như vậy.
Còn có cty thì họ sẽ ái ngại tại sợ bạn làm 1 tgian có con rồi lại nghỉ, họ lại phải mất thời gian tuyển dụng lại
Vậy đó bạn

T

tuyetmuathu

Sơ cấp
30/5/14
9
0
1
36
Bình Thạnh

Chào bạn,
Sao bạn lại cảm thấy chán, vì môi trường, vì lương, vì tương lai hay vì 1 lý do gi? Nếu cảm thấy có lý do thì bạn cứ thay đổi
Còn vấn đề bạn có gia đình mà chưa có con , nhà tuyển dụng quan tâm nhiều đến vấn đề này bạn ah.Có những cty họ vẫn sẽ tuyển bạn nhưng với điều kiện trong 3 năm hay bao nhiêu lâu đó thì tùy là không đựoc có con, ban phải làm bản cam kết như vậy.
Còn có cty thì họ sẽ ái ngại tại sợ bạn làm 1 tgian có con rồi lại nghỉ, họ lại phải mất thời gian tuyển dụng lại
Vậy đó bạn

Tất cả lý do bạn nêu đều đúng cả, mình muốn nghỉ lâu rùi mà chưa nghỉ đc,giờ quyết tâm để thay đổi.
Còn có cty thì họ sẽ ái ngại tại sợ bạn làm 1 tgian có con rồi lại nghỉ, họ lại phải mất thời gian tuyển dụng lại mấy cty nào chỉ cần nv nghỉ thai sản là sẽ bị đuổi việc, đúng ko bạn?

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Đúng rồi bạn ơi, phụ nữ mới lập gia đình mà chưa có con nhỏ các Cty ít tuyển dụng lắm, đơn giản vì như bạn nói, họ sợ vào làm một thời gian lại mang bầu thì sẽ ảnh hưởng đến công việc. Vợ mình hồi chưa đăng ký kết hôn thì đi phỏng vấn liên tục, nhưng từ bữa thêm mấy chữ "đã đăng ký kết hôn" là gần như chẳng có cty nào gọi phỏng vấn nữa, mãi mới tìm được việc mới. Vậy nên mình nghĩ bạn nên cân nhắc kỹ trước khi tìm việc mới, tốt nhất tìm được việc rồi hãy nghỉ làm cho an tâm.
Về việc thai sản thì phụ nữ đang mang thai và nuôi con dưới 12 tháng là Cty không được phép cho nghỉ việc, tuy nhiên Luật là vậy nhưng cty nào tốt thì họ không cho nghỉ, còn gặp mấy cty lôm côm là họ vẫn cho nghỉ thôi dù trái luật.
Chúc bạn sớm tìm được công việc ứng ý nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA