Thái Bình City ngày 5 tết

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Cuộc gặp mặt đầu xuân Đinh Hợi của các mem Quê Lúa hôm qua, tuy không đông nhưng lại rất vui và đầm ấm, có lẽ vì vinh hạnh được đón tiếp Darkmoon tận tít miền Nam xa xôi ra...
10h00 sáng mọi người gặp nhau tại 280 Trần Hưng Đạo, trời mưa và hơi lạnh, đang co ro đứng đợi mọi người vì chưa biết ai mà ,,, thì Tigon đến,,,Hóa ra anh DVD, Darkmoon đã đợi bên trong quán từ lúc nào roài
Ái chà, bác Darkmoon đúng làn bản lĩnh trai miền Nam, trong khi mọi người áo trong áo ngoài, thì bác í chơi mỗi cái áo cộc tay (bái phục, bái phục - mà đi xe máy từ Hải Phòng sang mới choáng chứ)
,,,
Sau khi khai vị bằng thứ nước uống tự chọn và ấm trà đầu xuân(Ơ, lâu roài không có dịp ra thành phố, đổi mới thật, quán xá đường phố cũng khác, Hà Nội làm sao mà sánh kịp về độ trong lành cũng như quang cảnh được nhỉ???)
, Mọi người nối đuôi theo anh DVD ra ngồi nhậu tại quán 28 Trấn Phú (hơi bị ngẫu nhiên và trùng hợp 280- 28, thế là Tigon nhắn tin cho Văn Châu nhờ ghi hộ con đề 28 - gớm, mới đầu năm đã lại cờ bạc rồi, hihi con gái TB cũng bít "ăn chơi" theo đúng câu Thái Bình là đất ăn chơi mà,,,
vèo, vèo vèo !!! 4 chai Voka đã ra đi,,,và tớ thì phải xin phép về trước vì còn phải lên HN cho kịp sáng nay đến Công ty khai xuân mà,,,
,,,
Còn màn 3 để Tigon hay Whoami tường thuật nhé

Chúc mọi người một năm mới An Khang - Thịnh Vượng

Hẹn gặp tại Thái Bình vào Xuân Mậu Tí

v200vn

v200vn

Trung cấp
phunganh285 nói:
Cuộc gặp mặt đầu xuân Đinh Hợi của các mem Quê Lúa hôm qua, tuy không đông nhưng lại rất vui và đầm ấm, có lẽ vì vinh hạnh được đón tiếp Darkmoon tận tít miền Nam xa xôi ra...
10h00 sáng mọi người gặp nhau tại 280 Trần Hưng Đạo, trời mưa và hơi lạnh, đang co ro đứng đợi mọi người vì chưa biết ai mà ,,, thì Tigon đến,,,Hóa ra anh DVD, Darkmoon đã đợi bên trong quán từ lúc nào roài
Ái chà, bác Darkmoon đúng làn bản lĩnh trai miền Nam, trong khi mọi người áo trong áo ngoài, thì bác í chơi mỗi cái áo cộc tay (bái phục, bái phục - mà đi xe máy từ Hải Phòng sang mới choáng chứ)
,,,
Sau khi khai vị bằng thứ nước uống tự chọn và ấm trà đầu xuân(Ơ, lâu roài không có dịp ra thành phố, đổi mới thật, quán xá đường phố cũng khác, Hà Nội làm sao mà sánh kịp về độ trong lành cũng như quang cảnh được nhỉ???)
, Mọi người nối đuôi theo anh DVD ra ngồi nhậu tại quán 28 Trấn Phú (hơi bị ngẫu nhiên và trùng hợp 280- 28, thế là Tigon nhắn tin cho Văn Châu nhờ ghi hộ con đề 28 - gớm, mới đầu năm đã lại cờ bạc rồi, hihi con gái TB cũng bít "ăn chơi" theo đúng câu Thái Bình là đất ăn chơi mà,,,
vèo, vèo vèo !!! 4 chai Voka đã ra đi,,,và tớ thì phải xin phép về trước vì còn phải lên HN cho kịp sáng nay đến Công ty khai xuân mà,,,
,,,
Còn màn 3 để Tigon hay Whoami tường thuật nhé

Chúc mọi người một năm mới An Khang - Thịnh Vượng

Hẹn gặp tại Thái Bình vào Xuân Mậu Tí
Hix, WKT Thái Bình kín tiếng quá, hôm nay mình mới biết

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Sau khi hạ gục 4 chai votka mọi người kéo nhau đi giao lưu tiếng hát "chích chòe". Chạy một hồi lòng vòng dưới mưa, cứ tưởng ngày 5 vừa mưa vừa xấu thế nào cũng kiếm được cái phòng hát nhanh chóng thế mà phải mất thời gian qua vài địa điểm cuối cùng lại đặt chân đến điểm xuất phát ban đầu. Lúc này còn lại 5 người cộng thêm 1 chai Henyssy. Phải nói là các mem nhà ta hát rất hay (ấy nhà cháu đỏ mặt roài). Lần đầu tiên được nghe giọng hát "oanh vàng" của whoami, của DVD và của darkmoon's. Cùng với thời gian là chai Henyssy vơi dần, vơi dần. Bác DVD nhà ta cừ thật, tưởng bác ấy xỉn thế mà vẫn tỉnh như sáo. Cả darkmoon's nữa hi hi

Đến 3h thì who xin phép về trước vì phải đi Hà nội kịp ngày hôm sau đi làm.

Buổi gặp mặt cũng kết thúc sau đó một khoảng ngắn khi các mem nhà ta ngà ngà hơi men.

Năm sau hẹn mọi người ngày 4 nhé, như thế có lẽ sẽ đông đủ hơn.

Vì lý do thời tiết và thời gian tổ chức hơi muộn nên vắng mặt một số thành viên. Hi vọng lần sau mem Thái Bình sẽ có mặt đông đủ.

Chúc mọi người năm mới thành công và hạnh phúc.

Những buổi gặp gỡ sẽ luôn là những kỷ niệm đẹp.

I

incon

Guest
cho em gia nhập mới!!!!!!!!!he he

:friend: hay nhỉ. Em cũng quê TB. Nay đã định đô nơi đô thành lắm bụi. Các bác cho em tham gia để nhớ về quê hương tý nhỉ?

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
đúng là giờ mới biết thì quá muộn và tiếc nữa, mình đây cũng dân Thái Bình mà, quê bánh cáy ah, đúng là biết muộn quá, tiếc thật........

I

incon

Guest
h, thế bạn ơi, TB nhà mình có đông ko thế? Thế ma chẳng biết nhỉ?Nói thật ra bánh cáy quê minh ăn vừa cứng lại vừa ngọt- (ném phát chết luôn). Nhưng lâu lâu ko nhìn thấy nó kể cũng thấy nhơ nhớ vị của nó nhỉ.

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
38
HCM-TB
Tủi thân quá mình cũng là dân "tay gậy tay bị khắp nơi tung hoành" đây mà chẳng có dịp nào tham gia web cua cac mem Thái Bình cả, hy vọng năm nay về quê ăn tết sẽ được tham gia với các mem quê hương năm tấn của bọn mình, nếu có gặp mặt cho mình 1 suất nhé. Chúc các mem Thái Bình thành công trong công việc và dù có ở đâu đều nhớ về quê mình, chúc cho Web ta ngày càng lớn mạnh nhá.

willow

willow

Trung cấp
4/3/08
176
0
16
Chân trời rộng mở
các pác cho em tham gia mới ạ. Em mò mãi mới ra cái mục nhận quê hương để em vào nhận cùng đê ạ

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Các bác cho em tham gia với nhé
Dịp tết dương lịch năm nay thế nào nhỷ có ai có ý định gì chưa
Thái bình quê ta đó chứ

J

jupiter276

Guest
1/11/06
7
0
0
Thái Bình
Thái Bình đón ta về,
Thái Bình tiễn ta đi
Bát canh cua với lưng tô cà pháo
Tím những hoa xoan
Rực hồng hoa gạo
Ôi! Quê mình,
yêu quá phải không em

V

VAN TBHN0708

Trung cấp
28/7/08
68
0
6
Ha noi
Em cũng Thái Bình nè! Cho em tham gia với nhé. Không ngờ lại gặp hội đồng hương ở đây, vui quá!!!!!. Thái Bình mình hoành tráng quá ha!

Yêu biết mấy Thái Bình quê ta ơi!

v200vn

v200vn

Trung cấp
Thái Bình mình nhiều người trên Hà Nội lắm, hay là lập hội đồng hương "Năm tấn thóc" đê:) cứ gì cứ phải tết mới gặp nhau được

V

VAN TBHN0708

Trung cấp
28/7/08
68
0
6
Ha noi
Được thế thì còn j bằng. Dân ta sẽ có cơ hội gặp gỡ, júp đỡ, trao đổi và học tập kinh nghiệm của nhau. Nhưng hội nào thì cũng phải có người đứng đầu, dẫn dắt thì mới duy trì được,...mà ai cũng bận rộn, hiccc

V

VAN TBHN0708

Trung cấp
28/7/08
68
0
6
Ha noi
Mà em cũng rất tò mò về chị Tigon, hình như chị rất có "ảnh hưởng" ở webkt này và rất giỏi dang nữa?????????????

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Okie, thành lập hội đồng hương Thái Bình tại Hà Nội đê. Chọn 1 ngày đẹp zời nhỉ? Tớ sẽ thông báo thời gian và địa điểm nhé

Nhưng mà sẽ lập topic khác, vì cái này từ hồi tết roài, không còn hợp lý nữa

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA