Xuất hóa đơn Tiền việt

• Thread starter nguoivodanh
  • Ngày gửi
N

nguoivodanh

Guest
31/8/04
6
0
0
hanoi
Có bạn nào có văn bản hướng dẫn về việc xuất hóa đơn bằng tiền việt thì cho tôi xin một bản, tôi đang cần tìm hiểu về vấn đề này.

Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
bạn có thể nói kỹ hơn được ko, hóa đơn đưong nhiên phải xuất bằng tiền việt rồi

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
nguoivodanh nói:
Có bạn nào có văn bản hướng dẫn về việc xuất hóa đơn bằng tiền việt thì cho tôi xin một bản, tôi đang cần tìm hiểu về vấn đề này.

Xin cảm ơn !

Bạn đọc:
- Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30 tháng 12 năm 2002
- Nghị định số 89/2002/NDD-CP ngày 07 tháng 11 năm 2002

N

nguoivodanh

Guest
31/8/04
6
0
0
hanoi
Hiện tại công ty của tôi vẫn xuất hóa đơn cả tiền đô lẫn tiền việt (cục thuế không thắc mắc gì). Tôi muốn xem văn bản mới quy định bắt buộc phải viết hóa đơn bằng tiền việt bạn nào có cho tôi một bản nhé

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình không nhớ chính xác đã đọc qua văn bản quy định việc này ở đâu, nhưng có quy định là trên Hóa đơn dòng tiền phải là VNĐ, nếu bạn có ngoại tệ thì phải có 1 dòng tỷ giá để quy ra VNĐ.

H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Mình không nhớ chính xác đã đọc qua văn bản quy định việc này ở đâu, nhưng có quy định là trên Hóa đơn dòng tiền phải là VNĐ, nếu bạn có ngoại tệ thì phải có 1 dòng tỷ giá để quy ra VNĐ.

Mình cũng đồng ý với ý kiến cua ngoctrang. Nếu các bạn phát sinh thu nhập bằng tiền USD thì bạn chỉ ghi tiền $ ở trên thôi, đến dòng cộng tiền hàng, thuế GTGT và tổng tiền thanh toán, bạn phải quy đổi ra tiền Việt. Ở góc HĐ bạn ghi rõ tỷ giá quy đổi.

N

nguoivodanh

Guest
31/8/04
6
0
0
hanoi
Bên mình xuất hóa đơn tiền đô từ nhiều năm nay cục thuế không thấy thắc mắc gì. Bạn nào có cho mình xin nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA