Nộp hồ sơ thi công chức thuế 2014 tại Hà Nội

• Thread starter thanhtrang201089
  • Ngày gửi
T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội
Cả nhà ơi cứu em với. Sao mà công cuộc nộp hồ sơ thi công chức kinh khủng thế ạ. Sáng nay em đi nộp hồ sơ ở Cục thuế HN mà đè bẹp nhau vẫn chưa được nộp. Chiều em đến thì hết số cho ngày mai. tức là họ chỉ quy định số lượng hồ sơ nhất định nhận trong ngày, thế này thì ko biết có ai không nộp được hồ sơ ko nữa. Hồ sơ này có nhờ người nhà nộp được ko ạ, anh chị nào biết chỉ em với?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội
Ðề: Nộp hồ sơ thi công chức thuế 2014 tại Hà Nội

Bạn ko nên đến sớm và về muộn, nán lại lâu lâu 1 chút để chờ lấy số, chiều nay mình thấy đến tầm 3h30 vẫn còn đang phát số mà.
Hồ sơ ko nhờ người nhà nộp hộ được đâu nhé, phải tự đi nộp vì người ta còn soi ảnh 4x6 bạn à.

T

tranhang0609

Sơ cấp

Bạn nào đi nộp hồ sơ ở Cục thuế HN rồi cho mình hỏi với: bản chụp các văn bằng, chứng chỉ là bản sao, photo cũng được, hay cần phải là bản công chứng và có quy định về thời gian công chứng trong vòng 30 ngày ko mọi người? Cảm ơn nhé!

B

bitubitu

Guest
23/7/14
1
0
0
hà nội

@tranhang0609:Bạn để ý yêu cầu hồ sơ, nếu ghi là bản chụp thì chỉ cần phô tô,còn yêu cầu công chứng thì mới công chứng.Nhưng theo mình thì nên công chứng, vì mình cũng công chứng mà,càng đầy đủ..:d

T

tranhang0609

Sơ cấp

@bitubitu: cảm ơn bạn nhé! Nhưng vì mình ko biết đã để đâu mấy cái chứng chỉ bản gốc rồi, chỉ còn mấy bản công chứng từ lâu rồi nên giờ mà làm lại mấy cái chứng chỉ chăc ko kịp rồi..hic :( mệt với cái vụ nộp hồ sơ này quá..

T

Thu Thuy Duong

Guest
6/8/14
2
0
0
ninhbinh

Mọi ng ơi,lúc nộp hso xong thi cái phiếu thông tin có phải để lại ko ạ hay là cầm về luôn.e nộp xong là cầm biên lai và phiếu chạy về luôn nhưng có bạn bảo phải để lại phiếu.liệu có sao ko ạ mọi ng,e lo quá

X

xiang90

Sơ cấp
5/7/10
15
0
1
Ninh Bình

Mng ơi cho e hỏi chứng chỉ Tin w TA của e từ 2011 có sao ko ạ???

C

chip04112000

Guest
9/9/11
1
0
0
Phú Thọ

Quy trình đi nộp như thế nào đấy các bạn ơi

T

thanhtrang201089

Guest
17/3/14
57
2
8
34
Hà Nội

Bạn ko nên đến sớm và về muộn, nán lại lâu lâu 1 chút để chờ lấy số, chiều nay mình thấy đến tầm 3h30 vẫn còn đang phát số mà.
Hồ sơ ko nhờ người nhà nộp hộ được đâu nhé, phải tự đi nộp vì người ta còn soi ảnh 4x6 bạn à.

Cảm ơn chị. Chiều nay em đến lấy số để mai nộp ạ. Hôm qua em chiều em quay lại thì hết số rồi. Nhưng em nghĩ nếu họ chỉ giới hạn số lượng số phát ra, vậy những bạn chưa có số thì ko đc nộp hồ sơ ạ. hic :(

L

lycoco

Guest
13/8/14
1
0
1
Nam Định

Hôm qua đi nộp mà đông quá lại về. Sáng nay mưa gió tưởng ít người nộp, hóa ra đến xếp hàng trời mưa chờ mãi đc phát cho cái phiếu hẹn ngày mai đến, Nản từ tập gửi xe.

I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội

Tại số lượng đi nộp đông quá nên mới thế, phát phiếu hôm nay, hẹn ngày mai :D

* Quy trình nộp như này thôi:
- Đến đứng ở cổng xếp hàng để lấy số phiếu
- Trình tờ số phiếu cho bảo vệ mới được vào nộp
- Vào nộp thì bắt đầu đi lên tầng xếp hàng chờ người ta dẫn lên phòng hội trường
- Vào hội trường sẽ được phát 1 tờ phiếu ghi thông tin, khai xong phiếu thông tin thì nộp lại, và ngồi chờ người thu hồ sơ gọi đến tên mình thì cầm hồ sơ lên nộp. Hồ sơ nhớ sắp xếp theo thứ tự các thứ họ yêu cầu (cái này sẽ có hướng dẫn trong phòng hội trường). Họ sẽ kiểm tra hồ sơ, nếu ok thì nộp lệ phí dự thi là xong. Còn không ok thì họ sẽ viết cho cái hoàn thiện hồ sơ cần chính sửa những gì, bạn sửa lại hồ sơ rồi nộp.
- Lưu ý: Rất nhiều bạn bị trả hồ sơ vì trên bằng cấp ko ghi rõ chuyên ngành học, hoặc bị sai lệch với tên ngành học cho phép (Ví dụ: Trên bằng ghi Quản lý kinh doanh => ko đc chấp nhận, bắt buộc phải là Quản trị kinh doanh, mặc dù thực ra bản chất như nhau). Ngoài ra phong bì nhớ dán loại tem 3000đ. Sơ yếu lý lịch chỗ nào mà bạn ko điền hoặc ko có thông tin gì, thì phải ghi rõ: "Không", chứ ko được để trống. Giấy khám sức khỏe bắt buộc phải có dán ảnh và dấu giáp lai, tờ A3 hay A4 cũng đc.

p/s: mình là con trai nhé :( cứ gọi mình là chị là sao =]]

Sửa lần cuối:
A

annie.bluefaith

Guest

Buổi chiều cục thuế làm việc từ mấy giờ thế các bạn ??? Mình định nhờ người nộp hộ mà như này thì phải tự đi nộp rồi :(...Đi sớm chờ tầm 1 tiếng có nộp được không các bạn :(

I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội

Buổi chiều cục thuế làm việc từ mấy giờ thế các bạn ??? Mình định nhờ người nộp hộ mà như này thì phải tự đi nộp rồi :(...Đi sớm chờ tầm 1 tiếng có nộp được không các bạn :(
Buổi chiều bắt đầu làm từ 1h15 bạn nhé. Chắc chắn là ko đc nộp hộ.
Bạn muốn được nộp sớm thì bạn phải giỏi chen lấn =]] chứ đến sớm thì chưa chắc đã nộp sớm đâu.

N

nvmai

Sơ cấp
3/7/14
7
1
3
33
nam dinh

Bạn ơi, phải cầm hồ sơ đến mới được lấy số ah? Khi phát số họ có xem hồ sơ ko?
Thanks bạn!

H

haihuong0584

Trung cấp
1/3/07
160
1
18
39
Ninh Binh

Thế mới thấy cái chế độ nó thế nào. Nộp hồ sơ thì bắt đến tận nơi (ai đó ốm mà ko đi nộp đc là coi như nghỉ thi mà chẳng để làm gì vì khi thi giám thị cũng soi lại mặt mà. Làm việc thì kiểu dè chừng. Mãi mãi ko phát triển được là điều tất nhiên.

I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội

Bạn ơi, phải cầm hồ sơ đến mới được lấy số ah? Khi phát số họ có xem hồ sơ ko?
Thanks bạn!
Tốt nhất là trên tay phải có cái vỏ hồ sơ để người ta nghĩ là mình là thí sinh đến dự tuyển họ mới phát cho tờ phiếu. Như mình, hôm nọ nộp xong hồ sơ rồi, có 1 bạn phải nhờ mình lấy hộ tờ phiếu số thứ tự vì bạn đó đến lấy hộ phiếu cho chị bạn ý bị ốm, vì ko thấy có hồ sơ nên người ta ko phát cho đấy.

A

annie.bluefaith

Guest

Hôm nay mình có 2 tiếng kể từ lúc đến đó đến lúc nộp xong :'(...các bạn chúc mình may mắn đi :'(....Nghĩ đau khổ quá :'(

T

thuthao2681992

Guest

Giấy khám sức khoẻ bắt buộc phải có ảnh à? Em khám từ tháng 5, khám sức khỏe do trường tổ chức mà ko có dán ảnh gì hết, như thế là không được chấp nhận à? :((
P/s: Cho em hỏi thêm, tại sao lại phải là tem 3000d nhỉ? Em lỡ mua tem 2000d dán vào hết rồi liệu có sao ko?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hoangau205

Guest
17/1/10
6
0
1
34
ha noi

Moi nguoi cho tớ hỏi chút: bản sao công chứng họ có yêu cầu trong vòng bao nhiêu lâu k nhỉ? mình công chứng từ năm ngoái, không biết có dc nhận k . hix. help

I

iamq1803

Trung cấp
23/7/14
55
0
6
Hà Nội

Giấy khám sức khoẻ bắt buộc phải có ảnh à? Em khám từ tháng 5, khám sức khỏe do trường tổ chức mà ko có dán ảnh gì hết, như thế là không được chấp nhận à? :((
P/s: Cho em hỏi thêm, tại sao lại phải là tem 3000d nhỉ? Em lỡ mua tem 2000d dán vào hết rồi liệu có sao ko?
Thế thì chắc chắn ko được chấp nhận nhé. Giấy khám sức khỏe thì phải có ảnh, tốt nhất là nên do bệnh viện cấp, đặc biệt là phải có xác nhận trong vòng 30 ngày kể từ ngày khám. Của bạn khám từ tháng 5, do trường tổ chức, lại ko có dán ảnh, chắc chắn ko đc.
Mình ko rõ tại sao nhưng chỉ biết là người ta yêu cầu dùng tem 3000đ, nếu là tem 2000đ thì tốt nhất dán 2 tem/1 phong bì nhé, có lẽ sẽ đc chấp nhận.

Moi nguoi cho tớ hỏi chút: bản sao công chứng họ có yêu cầu trong vòng bao nhiêu lâu k nhỉ? mình công chứng từ năm ngoái, không biết có dc nhận k . hix. help
Chính xác thì người ta chỉ yêu cầu Sơ yếu lý lịch và Giấy khám sức khỏe là phải có giá trị xác nhận trong vòng 30 ngày thôi, còn đâu mình nghĩ bằng cấp công chứng từ năm ngoái thì ko sao đâu bạn.

=> Đi nộp hồ sơ xong mình thấy thực tế thế này: bạn nào may mắn gặp được người nhận hồ sơ mà dễ tính chút thì chỉ 1 phút là xong, còn đâu gặp phải người nhận hồ sơ soi kỹ từng dòng trong đống giấy tờ thì sẽ phải khổ hơn chút thôi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA