Hóa đơn đầu vào?

• Thread starter beckentan
  • Ngày gửi
beckentan

beckentan

Cao cấp
Cả nhà kế toán cho mình xin ý kiến vấn đề này với nha.
Chỗ mình làm Sếp mình kinh doanh đồng thời Cửa hàng với Công ty TNHH MTV nhưng công ty chỉ mới thành lập thôi, mọi hoạt động bán hàng giờ vẫn còn giao dịch với vai trò cửa hàng. Sếp mình bán hàng với vai trò cửa hàng nhưng lại xin hóa đơn đầu vào với thông tin của công ty vậy có được không? Mọi người chia sẽ giúp mình với. hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: Hóa đơn đầu vào?

Chỗ mình làm Sếp mình kinh doanh đồng thời Cửa hàng với Công ty TNHH MTV nhưng công ty chỉ mới thành lập thôi, mọi hoạt động bán hàng giờ vẫn còn giao dịch với vai trò cửa hàng. Sếp mình bán hàng với vai trò cửa hàng nhưng lại xin hóa đơn đầu vào với thông tin của công ty vậy có được không? Mọi người chia sẽ giúp mình với. hic
Bán hàng với vai trò cửa hàng là ntn? bán hàng có xuất hđ ko?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hóa đơn đầu vào?

Mình ko biết cty MTV có mua hay in hoá đơn hay chưa? nhưng việc nhập hàng cho cty nhưng bán ra mang danh nghĩa cửa hàng là sai nguyên tắc, điều này sẽ dẫn đến trường hợp:
_Bên Cty hàng hoá tồn trên sổ sách thì nhiều nhưng thực tế kiểm kho ko khớp với sổ sách
_Bên cửa hàng ko nhập hàng nhưng lại có hàng hóa bán ra
Tất cả những điều này thuế sẽ phát hiện ra ngay rất khó để giải trình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA