Đăng kí BHXH lần đầu

• Thread starter Mi Oun
  • Ngày gửi
ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Ðề: Đăng kí BHXH lần đầu

@phuongthanhkv BHXH ko bắt phải nộp báo cáo lao động nhưng có bao cáo lao động thì bạn mới đăng ký được thang bảng lương và sau này khi có thanh tra lao động cty không có dăng ký thì sẽ bị phạt nhé bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuongthanhkv

phuongthanhkv

Guest
Ðề: Đăng kí BHXH lần đầu

Bắt buộc bạn ạ, bạn phải làm đăng ký SDLĐ

Nộp 1 tháng 1 là tốt nhất bạn ạ. Bắt buộc phải có HĐLĐ, đang ký SDLĐ, thang bảng lương nhé
@lethunga2710 Em Cảm ơn nhiều ạ. Nhưng vì mẫu bên BHXH quận Thanh Xuân chỗ em họ đưa cho em thì ko có cái Đky SDLĐ và thang bảng lương ạ.
Vậy Chị cho em hỏi thêm là họ nói thang bảng lương do Cty tự xây dựng, nhưng em là kế toán mới (học quản trị kinh doanh ra ạ) nên chưa biết làm thế nào ạ. Lên web xem nhiều nhưng em vẫn chưa tìm ra đc cách làm thang bảng lương. Nếu chị có mẫu thì làm ơn cho em xin đc ko ạ? Cty em là Cty cổ phần đầu tư xây dựng, nhân sự có 7 người (bao gồm cả GĐ ạ).
Và thêm 1 câu hỏi nữa là em mới đăng ký SDLĐ lần đầu thì bảng kê khai có cần ghi cà GĐ và tất cả cổ đông ko hay chỉ cần ghi Kỹ sư, nhân viên văn phòng như em ạ?
Em cảm ơn chị nhiều lắm ạ.
Chúc chị 1 ngày làm việc hiệu quả!

@phuongthanhkv BHXH ko bắt phải nộp báo cáo lao động nhưng có bao cáo lao động thì bạn mới đăng ký được thang bảng lương và sau này khi có thanh tra lao động cty không có dăng ký thì sẽ bị phạt nhé bạn

Dạ. Em hiểu rồi ạ. Em cũng có nói với GĐ nhưng anh ấy nói thủ tục lằng nhằng, cái gì ko cần thiêt thì ko làm ạ...
Vậy em sẽ làm chứ nếu ko có bị gì thì nhân viên là em sẽ chịu nhiều ạ.
Em cảm ơn nhiều lắm ạ!
Chúc Anh (Chị) 1 ngày làm việc hiệu quả!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA