Có nên học cử nhân VB2 ngành Tiếng Anh không?

• Thread starter linhmlc
  • Ngày gửi
L

linhmlc

Sơ cấp
13/9/11
6
1
3
HCM
Chào cả nhà!
Mình đã tốt nghiệp ĐH kinh tế ngành kế toán và hiện đang làm kế toán. Tiếng Anh của mình rất tệ nhưng giờ rất yêu thích môn này. Để giao tiếp tốt và viết đúng ngữ pháp mình nên đến trung tâm ngoại ngữ hay đăng ký học VB2? Mình băn khoăn quá, không biết nên học như thế nào. Mong mọi người cho mình lời khuyên nhe! Vì hiện tại trường ĐH KHXH và Nhân Văn TPHCM cũng đang tuyển sinh VB2 ngành Ngôn Ngữ Anh. Cảm ơn cả nhà!

• Like
Reactions: loptienganh.edu.vn
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhmlc

Sơ cấp
13/9/11
6
1
3
HCM
Ðề: Có nên học cử nhân VB2 ngành Tiếng Anh không?

Ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với!!!!

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Mình cũng hóng. Lúc trước tính đi học chứng chỉ nhưng lại sợ bằng giới hạn thời gian mà mình ko dùng ngay thì sau chả có tác dụng gì. Mà học VB2 thì lâu quá.hic. Đang lăn tăn ko biết nên học cái nào?

T

Tuyen Xu

Guest
26/8/14
1
0
1
Hồ Chí Minh

@linhmlc - luc truoc minh cung co y dinh hoc VB2 Tieng Anh nhu ban, nhung theo nhieu loi khuyen tu ban be thi khong nen hoc, co nhieu ban di hoc VB2 Tieng Anh roi ve than tho.

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp
Dạo gần đây, em cũng quan tâm vấn đề này, vì em ngu tất cả mọi thứ và tiếng anh không phải là một ngoại lệ :p
em cũng thích đi học tại chức hoặc văn bằng 2. Nhưng nhiều vấn đề ghê.

R

Ramtrunngthu

Guest
9/9/14
4
0
1
35
mình ngĩ nếu học để lấy kiến thức thì không nên. vì chất lượng học mình ngĩ k tốt.mình chưa học vb 2 tiếng anh nhưng từng học vb2 kế toán và ngĩ nó cũng jong nhau ca thôi. nếu bạn học để có bằng cấp khi đang làm cho cơ quan nhà nước thì có thể là cấn thiết đấy

H

hoanggianghia

Guest
19/3/08
16
0
1
38
Tp.hcm
Đi học đi bạn, có gì mình học chung ^^

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
có đam mê vs cơ hội thì học đi b ah, trần chừ j nữa. ko bh là thừa, chỉ sợ ko có dkd thui.

• Like
Reactions: kjnhthanh
D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Có ai đi học văn bằng 2 tiếng anh ở ĐH KHXH và Nhân văn chưa?

B

BaoChau109

Sơ cấp
5/10/13
11
2
3
34
Hà Nội
toeic365.com
Nếu có thời gian thì đi học cũng được. Nhưng chị gái e trước học VB2 tiếng Anh buổi tối nhưng thấy chị ấy kêu ca lắm.
- Thời gian học ít vì thầy cô lên lớn muộn.
- Lớp học sinh nghỉ học cũng nhiều. hôm nào nghỉ nhiều quá thì cả lớp nghỉ luôn vì thầy ko dạy.
- Chất lượng không đảm bảo như thời gian học chính quy buổi sáng.
Cơ bản là tối rồi chả có mấy ai có tâm trí dạy và học sau 1 ngày dài.
Nhưng nếu có nền tảng cơ bản thì đến lấy tài liệu về học cũng được vì tài liệu khá nhiều và hay.

R

reedvan

Guest
28/12/16
9
0
1
32
thanglongosc.edu.vn
theo mình thì không nên học đâu, bạn chỉ cần học thêm vài khóa tiếng anh giao tiếp là được, hoặc đầu tư thuê giáo viên người nước ngoài dạy đảm bảo lên nhanh mà đỡ mất thời gian

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
mình ngĩ nếu học để lấy kiến thức thì không nên. vì chất lượng học mình ngĩ k tốt.mình chưa học vb 2 tiếng anh nhưng từng học vb2 kế toán và ngĩ nó cũng jong nhau ca thôi. nếu bạn học để có bằng cấp khi đang làm cho cơ quan nhà nước thì có thể là cấn thiết đấy

Mình nghĩ bạn nói đúng... thực tế là zậy..

K

kjnhthanh

Sơ cấp
9/11/11
3
1
3
HN
Nhóm bọn mình tập hợp các bạn muốn học VB2 Tiếng Anh ĐH Kinh Tế Quốc Dân - NEU. các bạn hãy joint vào groups để chúng ta đăng kí học vào đợt 1 năm 2018 nhé ! thời gian học chỉ 2 năm so với 3 năm của ĐH Hà Nội, Bằng Chính Quy nhé. (không phải hệ VLVH như của ĐH Thương Mại, ĐH Sư Phạm v.v....) nhé
<3
https://www.facebook.com/groups/2102917223261395/
[TBODY] [/TBODY]

nhuem

nhuem

Sơ cấp
26/1/18
6
7
3
34
Học tiếng anh thì bạn tự học cũng được, dần dần đi lên

• Like
Reactions: Chuhongnhungvn
In Bắc Việt

In Bắc Việt

In offset giá rẻ tại Hà Nội
Theo mình thì bạn nên học tiếng anh ở trung tâm cho nó đúng với nhu cầu tăng kiến thức đọc, nói, nghe và dịch tiếng anh, chứ lấy văn bằng ở trường làm gì. Đi làm mang cái chứng chỉ tiếng anh để xin việc thì cũng có giá trị rồi. cần thì thi toic là có chứng nhấn ngon rồi.

K

kjnhthanh

Sơ cấp
9/11/11
3
1
3
HN
Học tiếng anh thì bạn tự học cũng được, dần dần đi lên
Quan trọng là có động lực và sự kiên trì để học ko ấy

Theo mình thì bạn nên học tiếng anh ở trung tâm cho nó đúng với nhu cầu tăng kiến thức đọc, nói, nghe và dịch tiếng anh, chứ lấy văn bằng ở trường làm gì. Đi làm mang cái chứng chỉ tiếng anh để xin việc thì cũng có giá trị rồi. cần thì thi toic là có chứng nhấn ngon rồi.
chứng chỉ toeic chỉ có giá trị trong 2 năm, sử dụng xin việc xong, chưa chắc bạn đã sử dụng được, nhất là chỉ tập trung nghe và đọc. ko có nói. với lại đi thi toàn trắc nghiệm. thực tế sử dụng tiếng anh ko phải là trắc nghiệm

• Like
Reactions: Bun dau
phuthuysh123

phuthuysh123

Sơ cấp
Bạn phải xác định học t.anh để làm gì, nếu cần bằng cấp để làm việc thì thi bằng ielts, toeic, nếu chỉ để giao tiếp thì tự học cũng được

K

kjnhthanh

Sơ cấp
9/11/11
3
1
3
HN
Nhóm bọn mình tập hợp gần đủ người đăng kí học rồi, còn 2 suất nữa. bạn nào muốn học. joint vào nhóm và đăng kí học với bọn mình đi
Bằng do trường ĐH Kinh Tế Quốc Dân Cấp nhé ! Cấp bằng chính quy

Nhóm bọn mình tập hợp các bạn muốn học VB2 Tiếng Anh ĐH Kinh Tế Quốc Dân - NEU. Thời gian học chỉ 4 kì so với 3 năm của ĐH Hà Nội, Bằng Chính Quy nhé. (không phải hệ VLVH như của ĐH Thương Mại, ĐH Sư Phạm v.v....) nhé

<3
https://www.facebook.com/groups/2102917223261395/

NHỮNG QUYỀN LỢI KHI HỌC VĂN BẰNG 2 TIẾNG ANH
Việc học, bồi dưỡng và nâng cao trình độ tiếng Anh luôn là điều quan trọng trong thời kỳ hội nhập ngày nay. Có tiếng Anh, công việc của bạn sẽ dễ dàng hơn, bạn cũng có nhiều cơ hội xin việc vào các công ty lớn, các công ty nước ngoài hơn.

Người học có khả năng biên, phiên dịch và có kiến thức trong lĩnh vực thương mại, đặc biệt là thương mại quốc tế; Có năng lực làm việc trong môi trường kinh doanh toàn cầu như làm việc tại văn phòng đại diện, dự án đầu tư nước ngoài, cán bộ đối ngoại, giao tếp – đàm phán, trợ lý đối ngoại v.v…

Khi tốt nghiệp có trình độ sử dụng tiếng Anh đạt điểm chuẩn IELTS từ 6.5 trở lên ~ tương đương với trình độ C1 của Khung chuẩn năng lực ngoại ngữ Châu Âu (CEFR).

Được miễn thi ngoại ngữ ở một số ngành học theo qui định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.
(bằng cấp cho các bạn sau quá trình học sẽ là bằng Đại học chính quy trường KINH TẾ Quốc Dân cấp).

Sửa lần cuối:
fesvietsolutions

fesvietsolutions

Sơ cấp
29/3/18
2
0
1
Hồ Chí Minh
fesviet.vn
Bạn cần xác định rõ bạn đang cần bằng cấp hay cần kiến thức. từ đó bạn sẽ biết nên học ở đâu nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA