Đăng ký sai thông tin tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế thì làm thế nào

• Thread starter tieumai234
  • Ngày gửi
T

tieumai234

Guest
4/5/10
1
0
0
ha noi
Cả nhà ơi giúp mìng vơi

Mình đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế từ ngày 31/12/2013, đến nay mình phát hiện bị sai mất một số, làm tờ thông tin bổ xung lại có bị cho la nộp chậm và bị phạt không

Khóa học Quản trị dòng tiền
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Ðề: đăng ký sai thông tin tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế thì làm thế nào

Cả nhà ơi giúp mìng vơi

Mình đăng ký tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế từ ngày 31/12/2013, đến nay mình phát hiện bị sai mất một số, làm tờ thông tin bổ xung lại có bị cho la nộp chậm và bị phạt không
sai làm lại nộp lại ko bị chắc ko bị phạt đâu bạn ơi

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Cả nhà ơi giúp mìng vơi

Sai thì làm lại, thiếu thì bổ sung, không thấy chiổ nào nói là bị phạt; nhưng có thể các chứng từ thanh toán qua tài khoản thông báo cho thuế bị sai sẽ không được chấp nhận

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Sai thì làm lại, thiếu thì bổ sung, không thấy chiổ nào nói là bị phạt; nhưng có thể các chứng từ thanh toán qua tài khoản thông báo cho thuế bị sai sẽ không được chấp nhận
Chỗ này nói bị phạt trừ " thông báo phát hành hóa đơn " bạn hiền.
Điều 13. Hành vi quy định về lập, gửi thông báo và báo cáo (trừ thông báo phát hành hóa đơn) cho cơ quan thuế
1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi lập sai hoặc không đầy đủ nội dung của thông báo, báo cáo gửi cơ quan thuế, trừ thông báo phát hành hóa đơn, theo quy định.

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa

Đăng ký tài khoản sai với co quan thuế thì đăng ký lại theo mẫu 08 không bị phạt. Nhưng TK đăng ký sai đó sẽ không được chấp nhận khấu trừ thuế GTGT đầu vào và không được tính chi phí hợp lệ khi tính thuế TNDN theo thông tư 78

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Đăng ký tài khoản sai với co quan thuế thì đăng ký lại theo mẫu 08 không bị phạt. Nhưng TK đăng ký sai đó sẽ không được chấp nhận khấu trừ thuế GTGT đầu vào và không được tính chi phí hợp lệ khi tính thuế TNDN theo thông tư 78
Phạt hay ko là hên xui chứ? sao lại nói là ko bị phạt hả bạn?

vanganh1

vanganh1

Trung cấp

Chỗ này nói bị phạt trừ " thông báo phát hành hóa đơn " bạn hiền.
Điều 13. Hành vi quy định về lập, gửi thông báo và báo cáo (trừ thông báo phát hành hóa đơn) cho cơ quan thuế
1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi lập sai hoặc không đầy đủ nội dung của thông báo, báo cáo gửi cơ quan thuế, trừ thông báo phát hành hóa đơn, theo quy định.
Đây là thông tư 10 Xử phạt hành chính về Hóa đơn. Chế tài này chỉ áp dụng trong lĩnh vực hóa đơn thôi

Còn đối với hồ sơ khai thuế thì chỉ cần nộp bổ sung lại là được.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Trường hợp của bạn thì ko thể nói là chậm nộp đc vì bạn đã nộp rồi. Chỉ là bạn phát hiện ra là sai nên bạn muốn sửa lại hồ sơ đăng ký thuế thôi. Về lý thì cũng ko đến nỗi bị phạt đâu.
Ý kiến riêng của mình nhé, bạn làm lại tờ mẫu 08/MST nộp cho cơ quan thuế chủ quản và kèm theo 1 công văn giải trình sai sót.
Nói thật có bị phạt hay ko thì còn do c.ty bạn có quan hệ tốt với bên thuế ko. Bạn xem thêm điều 7 và 8 thông tư 166/2013/tt-btc nhé

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA