Quyết toán thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter linhchau92
  • Ngày gửi
L

linhchau92

Guest
Anh chị nào biết thì giải đáp vấn đề này giúp em với ạ.
năm 2013 kế toán cũ cty em hạch toán lương cho Giám Đốc, trong khi cty là cty TNHH 1 thành viên thì đâu có lương cho GĐ. Bây giờ để chi phí đó trở thành chi phí hợp lý thì em định chuyển số lương đó sang cho nhân viên, nhưng cuối năm đã nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN rồi (mặc dù k phát sinh thuế TNCN). Vậy bây giờ e xử lý thành lương của nhân viên nhưng trên tờ khai quyết toán thuế TNCN lại là lương của Giám Đốc, như vậy có vấn đề gì không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Ðề: Quyết toán thuế thu nhập cá nhân

Anh chị nào biết thì giải đáp vấn đề này giúp em với ạ.
năm 2013 kế toán cũ cty em hạch toán lương cho Giám Đốc, trong khi cty là cty TNHH 1 thành viên thì đâu có lương cho GĐ. Bây giờ để chi phí đó trở thành chi phí hợp lý thì em định chuyển số lương đó sang cho nhân viên, nhưng cuối năm đã nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN rồi (mặc dù k phát sinh thuế TNCN). Vậy bây giờ e xử lý thành lương của nhân viên nhưng trên tờ khai quyết toán thuế TNCN lại là lương của Giám Đốc, như vậy có vấn đề gì không ạ?

Kế toán cũ làm sai, BCQT đã nộp rồi thì chấp nhận chịu phạt đi, không phải lỗi của mình thì việc gì phải sợ.

B

bau troi

Sơ cấp
13/11/10
5
0
0
TP.Vinh
Ðề: Quyết toán thuế thu nhập cá nhân

Không có cách nào nữa đâu bạn ạ, phải chấp nhận thôi