Chưa nộp thông báo chưa nộp thông báo thay đổi điều chỉnh thông tin hóa đơn

• Thread starter vuthi.xuan
  • Ngày gửi
V

vuthi.xuan

Guest
Thay đổi địa chỉ kinh doah anh chị cho em hỏi chưa nộp thông báo điều chỉnh thông tin trên hóa đơn để sử dụng tiếp thì trong tháng có được tham gia hoạt động mua hàng không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Chưa nộp thông báo chưa nộp thông báo thay đổi điều chỉnh thông tin hóa đơn

Thay đổi địa chỉ kinh doah anh chị cho em hỏi chưa nộp thông báo điều chỉnh thông tin trên hóa đơn để sử dụng tiếp thì trong tháng có được tham gia hoạt động mua hàng không ạ
Cty bạn mới thay đổi địa chỉ kinh doanh phải ko thì bạn phải làm gấp các cv sau đây:
_ Thông báo gấp cho nhà cung cấp địa chỉ mới của cty để họ xuất hoá đơn đầu vào cho bạn theo điạ chỉ mới này
_ Làm Mẫu 08-MST theo TT156 thay đổi thông tin về địa chỉ cty gửi cho CCT
_ Làm con dấu địa chỉ mới đóng ngay cạnh địa chỉ cũ trên hoá đơn nếu vẫn muốn tiếp tục sd lại hoá đơn cũ (ko đc gạch lên địa chỉ cũ trên hoá đơn)
Bạn vẩn tiến hành KD bình thường

Những điều cần thiết cho bạn
http://www.webketoan.vn/forum/threads/2219561-Cac-luat-nghi-dinh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014

V

vuthi.xuan

Guest

Mẫu 08 em hỏi thuế không phải nộp chị ak .....chị ơi nhưng bây giờ công ty em đang trục chặc giấy tờ không nộp được thông báo thay đổi điều chỉnh Hóa đơn để tiêp tục sdung hoa don o dia chi cũ chi ak ...mà giờ xep em lại lấy HĐ đầu vào về

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mẫu 08 em hỏi thuế không phải nộp chị ak .....chị ơi nhưng bây giờ công ty em đang trục chặc giấy tờ không nộp được thông báo thay đổi điều chỉnh Hóa đơn để tiêp tục sdung hoa don o dia chi cũ chi ak ...mà giờ xep em lại lấy HĐ đầu vào về
Đúng rồi trước đây làm mẫu 08/MST bây giờ đã có sự thay đổi
Tại khoản 2, điều 9 của Thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31/03/2014 của BTC quy đinh: “Đối với các số hóa đơn đã thực hiện thông báo phát hành nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn tên, địa chỉ trên tờ hóa đơn, khi có sự thay đổi tên, địa chỉ nhưng không thay đổi mã số thuế và cơ quan thuế quản lý trực tiếp, nếu tổ chức kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hóa đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng và gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.13 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)”.
Căn cứ quy định nêu trên thì Công ty sẽ thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng và gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hoá đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp (theo mẫu số 3.13 Phụ lục 3 của Thông tư 39/2014/TT-BTC) .
Cái này bạn chú ý nè
Trong vòng 10 ngày kể từ ngày nhận được giấy phép KD thay đổi lần ... theo địa chỉ mới, nếu hoá đơn đầu vào vẫn ghi theo địa chỉ cũ thì vẫn được khấu trừ và đưa vào cp, kể từ ngày thứ 11 trở đi nếu hoá đơn đầu vào vẫn còn ghi theo địa chỉ cũ thì hoá đơn đó là ko hợp lệ (Ko đc khấu trừ cũng như ko được đưa vào cp)

Sửa lần cuối:
V

vuthi.xuan

Guest

Chị ơi cty em được nhận dấu với guấy đăng ký kinh doanh mới từ 7/7 rồi .....cty em dang trục chặc về giấy tờ người ta không nhận mẫu thông báo điều chỉnh thông tin trên hóa đơn .giờ công ty em dg muón tạm ngủng kinh doanh nua ..hm qua sep lại mang cái HD mua hàng ve

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nguyenthihuyentrang2690

Guest
10/8/14
83
7
8
34
dan phuong, ha noi

@quynhhuong0291: cty t có địa chỉ ĐKKD là Cầu giấy, nhưng trong năm 2012 có văn phòng đại diện là ở Hoàn Kiếm, vậy có phải những j bạn nói như trên ko? và hóa đơn chứng từ vẫn ghi tên là Cầu giấy thì có bị sao ko vậy?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

@quynhhuong0291: cty t có địa chỉ ĐKKD là Cầu giấy, nhưng trong năm 2012 có văn phòng đại diện là ở Hoàn Kiếm, vậy có phải những j bạn nói như trên ko? và hóa đơn chứng từ vẫn ghi tên là Cầu giấy thì có bị sao ko vậy?
Mình chỉ nói về trường hợp địa chỉ chính của cty thay đổi thôi, còn trường hợp của bạn nếu có mở thêm văn phòng đại diện, chi nhánh đã được đăng ký vớ sởi kế hoạch đầu tư, thì hoá đơn chứng từ có ghi địa chỉ cty, chi nhánh...đều hợp lệ

N

nguyenthihuyentrang2690

Guest
10/8/14
83
7
8
34
dan phuong, ha noi

@quynhhuong0291: mong bạn giúp t , tn t gủi bạn bạn xem rồi tham khảo cho minh nhé

V

vuthi.xuan

Guest

Chị @Quỳnh hương ..đến ngày 7/7 lấy được dấu mới và giấy đăng ký kd /g iấy đăng ky trên giấy đăng ký kinh doanh thay đổi là ngày 27/6 ngày 28/6 cty em xuất ở được không

S

seherarat0812

Guest
6/6/14
5
0
1
Hà Nội

Các anh chị cho em hỏi. Bên em cũng chuyển địa điểm từ tháng 10/2013. Em chỉ làm dấu địa chỉ mới đóng lên hóa đơn còn chưa nộp thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn mẫu. Vậy có làm sao ko a? Giờ em làm bổ sung có được không a? Bên em thuộc chi cục Cầu Giấy QL.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chị @Quỳnh hương ..đến ngày 7/7 lấy được dấu mới và giấy đăng ký kd /g iấy đăng ky trên giấy đăng ký kinh doanh thay đổi là ngày 27/6 ngày 28/6 cty em xuất ở được không
Mình chỉ thấy CV cho phép là từ ngày 27/06 + 10 ngày sau đó hoá đơn đầu vào nếu còn ghi địa chỉ cũ vẫn được chấp nhận, còn sau ngày 27/06 bạn vẫn còn sd con dấu cũ cho đến khi đổi con dấu mới ko biết được ko?, bạn lên CCT hỏi thử xem.

Các anh chị cho em hỏi. Bên em cũng chuyển địa điểm từ tháng 10/2013. Em chỉ làm dấu địa chỉ mới đóng lên hóa đơn còn chưa nộp thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn mẫu. Vậy có làm sao ko a? Giờ em làm bổ sung có được không a? Bên em thuộc chi cục Cầu Giấy QL.
Bạy giờ bạn tranh thủ làm nộp đi, nộp trể còn hơn ko, còn bị phạt hay ko thì đến đó hãy tính.

Sửa lần cuối:
V

vuthi.xuan

Guest

Vâng tại công ty em trục chặc giấy tờ linh tinh cả .thuế bắt mang hết giấy tờ liên quan tới hóa đơn đã xuất .mà những giấy tờ công ty em k đủ ,,t,giam doc thi muon tạm ngừng kd mà ttiền thuế nợ 20tr , em mới ra trg đi lam gặp những tình huống này lo lắm chị ak @Quỳnhhuong0291

S

seherarat0812

Guest
6/6/14
5
0
1
Hà Nội

Chị Quynhhuong0291 cho em hỏi. Giờ em làm bổ sung thông báo điều chỉnh tại thông báo phát hành hóa đơn thì làm theo thông tư 39 hay TT 64 a? và trường hợp như em thì sẽ bị phạt bao nhiêu a?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA