Hỏi về chính sách miễn thi một số môn đối với chứng chỉ SAT !! RẤT CẦN MỌI NGƯỜI GIẢI ĐÁP !!!

• Thread starter ducf
  • Ngày gửi
D

ducf

Guest
14/8/14
2
0
0
TP HCM
Chào mọi người !!!
Em đã tìm hiểu về chứng chỉ FIA/SAT và được biết ACCA có xét miễn thi một số môn đầu tiên trong trường hợp học viên tốt nghiệp đại học chuyên ngành liên quan đến kế toán. Theo chương trình học đầy đủ đối với FIA/SAT thì gồm 9 môn, em sẽ tốt nghiệp cử nhân chuyên ngành "Tài chính doanh nghiệp" vậy sẽ được miễn thi môn gì?
Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến thắc mắc của em :015:.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhha18110607

Sơ cấp
15/7/14
7
1
1
HCM
Ðề: Hỏi về chính sách miễn thi một số môn đối với chứng chỉ SAT !! RẤT CẦN MỌI NGƯỜI GIẢI ĐÁP !!!

Tốt nghiệp cử nhân TCDN được miễn F1 F2 F3 bạn nhé.

D

ducf

Guest
14/8/14
2
0
0
TP HCM
Ðề: Hỏi về chính sách miễn thi một số môn đối với chứng chỉ SAT !! RẤT CẦN MỌI NGƯỜI GIẢI ĐÁP !!!

Tệ quá ý tôi muốn hỏi về chứng chỉ FIA/CATmaf ghi lộn. theo tôi tìm hiểu thì có những môn học sau FA1, MA1 ,FA2 ,MA2, FAB, FFA, FMA
(Chọn 2 trong 3 môn)
FTX, FFM
Tổng cộng là 9 môn
Giúp tôi với bạn!!

Sửa lần cuối:
D

dieppcl

Guest
22/8/14
1
0
0
HCM

Theo mình được biết thì ngành bạn đang học có thể miễn học từ 1 đến 2 môn. Nhưng để biết chính xác hơn bạn nên gửi bảng điểm, bằng tốt nghiệp của mình sau khi đã dịch thuật và công chứng qua bên ACCA á bạn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA