Mẫu số 02/TNDN (bảng kê tiền điện, nước ...)

• Thread starter hoangyenketoan
  • Ngày gửi
hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội
Chúc đại gia đình Webketoan 1 tuần làm việc hiệu quả!

e hỏi cái mấu 02/TNDN:

- Công ty e thuê văn phòng của công ty TNHH MTV QL&PTN Hà Nội; CTy em ký trực tiếp với bên công ty điện lực-> e ko phải làm mẫu 02/TNDN phải ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Mẫu số 02/TNDN (bảng kê tiền điện, nước ...)

Chúc đại gia đình Webketoan 1 tuần làm việc hiệu quả!

e hỏi cái mấu 02/TNDN:

- Công ty e thuê văn phòng của công ty TNHH MTV QL&PTN Hà Nội; CTy em ký trực tiếp với bên công ty điện lực-> e ko phải làm mẫu 02/TNDN phải ko ạ?
Cty bạn ký trực tiếp với điện lực (hoặc nhà máy nước) thì hóa đơn đứng tên Cty bạn rồi, ko cần làm Bảng kê này nữa.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Ký trực tiếp với Cty điện lực thì Cty điện lực sẽ xuất HĐ cho bên bạn. Cuối tháng cứ lấy HĐ mà kê khai thôi bạn ạ.

M

mainguyen77

Guest
31/12/08
50
0
6
47
Ha noi

Nếu hóa đơn điện, nước đứng tên cá nhân ko phải của cty mình thì hàng tháng phải kê phần đầu vào cho hóa đơn này vào biểu nào vậy hả mọi người?

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Nếu hóa đơn điện, nước đứng tên cá nhân ko phải của cty mình thì hàng tháng phải kê phần đầu vào cho hóa đơn này vào biểu nào vậy hả mọi người?

Lập bảng kê 02/TNDN bạn ạ.

M

mainguyen77

Guest
31/12/08
50
0
6
47
Ha noi

@green 0410: Bạn có mẫu up lên cho mình xin với bảng kê này có phải gửi CQT ko hay lập và lưu tại DN.

hoangyenketoan

hoangyenketoan

Trung cấp
21/5/13
92
2
8
34
Hà Nội

@green 0410: Bạn có mẫu up lên cho mình xin với bảng kê này có phải gửi CQT ko hay lập và lưu tại DN.
trong TT 78 co mau ban nhe

Ký trực tiếp với Cty điện lực thì Cty điện lực sẽ xuất HĐ cho bên bạn. Cuối tháng cứ lấy HĐ mà kê khai thôi bạn ạ.

2.15. Chi trả tiền điện, tiền nước đối với những hợp đồng điện nước do chủ sở hữu là hộ gia đình, cá nhân cho thuê địa điểm sản xuất, kinh doanh ký trực tiếp với đơn vị cung cấp điện, nước không có đủ chứng từ thuộc một trong các trường hợp sau:
a) Trường hợp doanh nghiệp thuê địa điểm sản xuất kinh doanh trực tiếp thanh toán tiền điện, nước cho nhà cung cấp điện, nước không có bảng kê (theo mẫu số 02/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo các hóa đơn thanh toán tiền điện, nước và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh.
b) Trường hợp doanh nghiệp thuê địa điểm sản xuất kinh doanh thanh toán tiền điện, nước với chủ sở hữu cho thuê địa điểm kinh doanh không có bảng kê (theo mẫu số 02/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này) kèm theo chứng từ thanh toán tiền điện, nước đối với người cho thuê địa điểm sản xuất kinh doanh phù hợp với số lượng điện, nước thực tế tiêu thụ và hợp đồng thuê địa điểm sản xuất kinh doanh.

Trường hợp CTy mà ký hợp đồng thuê nhà với chủ sở hữu là hộ gia đình, cá nhân và với 2 trường hợp trên thì mới phải lập anh @Green0410@;@amtich@

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA