Hủy hóa đơn sau 4 tháng có được không?

• Thread starter kriangkrai
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kriangkrai

Guest
15/12/05
43
0
0
40
Binh Thanh
Cty em xuất hóa đơn cho cty nọ vào tháng 10 nhưng đến hôm nay, cty đó mới báo với cty em rằng bên em đã xuất sai tiền hàng . Vậy vào tháng 2 này, bên e có thể làm biên bản hủy hóa đơn và xuất lại hay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Tại thời điểm này Không thể lập biên bản hủy hóa đơn & lập lại hđ được nữa.
- Cty bạn phải thương lượng với khách hàng, tính toán thừa thiếu số tiền trên hóa đơn trước đây ntn, thì cấn trừ vào trong hóa đơn lập trong năm nay, hoặc bằng các phương pháp khác tùy ý cty bạn.

K

kriangkrai

Guest
15/12/05
43
0
0
40
Binh Thanh
nhưng tiền hàng ghi là: 1,138,500, thuế 10% là: 126,500 và ghi tổng cộng tiền thanh toán là: 1,265,000. Nếu không hủy được thì làm sao bây giờ

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Nếu là tiền thuế trên HĐ nhiều hơn tiền thuế thục tế thì bây giờ cú đành phải chấp nhận kê và khai thuế đúng nhu thế mà thôi. Mà tù tháng 10 đến bây giờ mới phát hiện ra kỳ ghê.
Còn nếu tiền hàng tăng thì có thể làm 1 HĐ khác bô xung : Nọi dung ghi là đ/c cho HĐ sô ngày tháng và có biên bản kèm theo. Nếu bạn có cách sủ lý hay hơn thì cu post bài lên nhé.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Tiền hàng & thuế GTGT ko khớp thì làm bảng đ/c thuế GTGT mẫu 11/GTGT nộp kèm với quyết toán thuế GTGT năm 2006 là ok. 25/02/07 là hết hạn nộp mấy tờ khai Q. toán thuế GTGT đấy nha.

K

kriangkrai

Guest
15/12/05
43
0
0
40
Binh Thanh
[sau khi làm bản điều chỉnh, có thể xuất hóa đơn lại cho cty đó được ko

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
kriangkrai nói:
Cty em xuất hóa đơn cho cty nọ vào tháng 10 nhưng đến hôm nay, cty đó mới báo với cty em rằng bên em đã xuất sai tiền hàng . Vậy vào tháng 2 này, bên e có thể làm biên bản hủy hóa đơn và xuất lại hay không?
Cũng không có quy định sau bao lâu thì không được huỷ hóa đơn. Phát hiện sai lúc nào thì hủy lúc ấy. Do đó, hóa đơn từ tháng 10/2006 bạn vẫn có thể huỷ trong tháng 02/2007.

kriangkrai nói:
sau khi làm bản điều chỉnh, có thể xuất hóa đơn lại cho cty đó được ko
Huỷ hóa đơn cũ, xuất lại hóa đơn thì mới điều chỉnh trên tờ khai thuế GTGT và lập bảng giải trình tờ khai thuế GTGT.

M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Thuế GTGT không còn nộp quyết toán nửa bạn àh

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
bạn cứ làm biên bản hủy hóa đơn, điều chỉnh tờ khai thuế hàng tháng và quan trọng nhất là bạn phải lập lại hóa đơn khác để chứng minh cho cơ quan thuế thấy rằng hóa đơn này có giao dịch thật sự, hihi ko sao cả đâu. 3 năm sau bạn vẫn có thể hủy hóa đơn mà hehe tuyệt chiêu trước khi Quyết toán đó nhe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA