Kê khai thuế đối với hóa đơn tính sai tiền thuế ntn?

• Thread starter Vũ Thu Hiền
  • Ngày gửi
V

Vũ Thu Hiền

Guest
23/1/07
2
0
0
39
Hà nội
Hóa đơn đã xuất cho khách hàng, khi kiểm tra lại Tiền thuế GTGT bị tính sai,
Nên kê khai vào tờ khai thuế GTGT ntn? có cần lấy lại hóa đơn để xuất hóa đơn khác hay ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
- Theo mình bạn nên hủy HĐ đó và viết lại. Tuy nhiên nếu k/h chấp nhận thì bạn cú khai thuế theo đúng só tiền viết trên HĐ ( nếu sô tiền thuế> sô thuế phải nọp) còn phải khai đúng = sô thuế phải nôp( nếu sô tiền thuế< sô thuế phải nọp).

V

Vũ Thu Hiền

Guest
23/1/07
2
0
0
39
Hà nội
Hóa đơn tính sai tiền thuế

Em xin cảm ơn bong05 rất nhiều, cho em hỏi thêm: Nếu em kê khai trên tờ khai thuế như vậy thì khi cơ quan thuế kiểm tra em có bị phạt gì hay ko?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vũ Thu Hiền nói:
Em xin cảm ơn bong05 rất nhiều, cho em hỏi thêm: Nếu em kê khai trên tờ khai thuế như vậy thì khi cơ quan thuế kiểm tra em có bị phạt gì hay ko?

Nếu mà giảm thuế thì chắc là sẽ bị phạt vì tội...trốn thuế. Theo mình bạn nên hủy hóa đơn đó và xuất lại một hóa đơn khác thay thế.

H

hoaimy78

Guest
Theo mình thì bạn vẫn kê khai thuế bình thường theo Hoá đơn đã xuất. Rồi xuất tiếp hoá đơn nữa cho khách hàng đó với nội dung phần hàng hoá thì ghi bổ xung hoá đơn số, ngày, tháng... nhưng ko ghi số tiền, còn phần thuế ghi phần thuế tăng thêm.
VD thuế đúng là 10% nhưng đã ghi xuất 5%, thì hoá đơn thứ hai này ghi thêm 5% thuế nữa là ổn, rồi kê khai hoá đơn này bình thường.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hóa đơn đã xuất cho khách hàng, khi kiểm tra lại Tiền thuế GTGT bị tính sai,
Nên kê khai vào tờ khai thuế GTGT ntn? có cần lấy lại hóa đơn để xuất hóa đơn khác hay ko?
Lập biên bản hủy hóa đơn và xuất lại hóa đơn khác thay thế.
VD thuế đúng là 10% nhưng đã ghi xuất 5%, thì hoá đơn thứ hai này ghi thêm 5% thuế nữa là ổn, rồi kê khai hoá đơn này bình thường
.
Hóa đơn thứ 2 ghi thêm 5% nữa thì doanh thu ghi là bao nhiêu?Có phải = doanh thu của hóa đơn thứ nhất hay là 50% của doanh thu hóa đơn thứ nhất.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
'Em xin cảm ơn bong05 rất nhiều, cho em hỏi thêm: Nếu em kê khai trên tờ khai thuế như vậy thì khi cơ quan thuế kiểm tra em có bị phạt gì hay ko?'
Nếu khai thuế nhỏ hơn só phải nọp thì sẽ bị phạt còn nếu só nọp nhiều hơn sô phải nọp thì ko bị phạt đâu.:drummer:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA