Đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter thaonguyenxah
  • Ngày gửi
T

thaonguyenxah

Guest
Do hồi mới ra trường e làm ở công ty tư nhân lương thâp nên họ ko đăng ký mã số thuế CN cho em. Đến năm 2013 e định đăng ký MST cá nhân thì khi tra số CMT của e thì lại có tên của người khác??
Số CMT là của e, còn họ tên và ngày sinh thì là của người khác, bjo e không biết có nên sử dụng cái mã số thuế có sẵn đâý để nộp thế TNCN không ạ.
Thanks all !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Ðề: Đăng ký mã số thuế thu nhập cá nhân

Do hồi mới ra trường e làm ở công ty tư nhân lương thâp nên họ ko đăng ký mã số thuế CN cho em. Đến năm 2013 e định đăng ký MST cá nhân thì khi tra số CMT của e thì lại có tên của người khác??
Số CMT là của e, còn họ tên và ngày sinh thì là của người khác, bjo e không biết có nên sử dụng cái mã số thuế có sẵn đâý để nộp thế TNCN không ạ.
Thanks all !

Chắc chắn là không được rồi. Bạn nên cầm theo CMT, sổ hộ khẩu lên Cục Thuế nơi cấp MST đề nghị thay tên lại cho bạn theo đúng số CMT của bạn.

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình

Như thế k được bạn nhé.Bạn nên làm thủ tục để đc cấp lại tên cho chính xác

T

thaonguyenxah

Guest

Do em chưa đăng ký mã số thuế cá nhân nên có thể ng khác đã lấy số CMT của e để làm, bjo đến cục thuế thì phải mang theo cả sổ hộ khẩu gốc đến ạ?

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM

Do em chưa đăng ký mã số thuế cá nhân nên có thể ng khác đã lấy số CMT của e để làm, bjo đến cục thuế thì phải mang theo cả sổ hộ khẩu gốc đến ạ?
Chỉ cần bản photo là đủ rồi, mục đích chỉ để chứng minh số CMT và địa chỉ, tên là của mình thôi.

R

ruabe

Guest
20/8/14
1
0
0
hà Nội

Mã số thuế cá nhân phải được đăng ký chính xác, không về sau lằng nhằng lắm

thanh hau

thanh hau

Trung cấp
19/4/08
91
16
8
Ha Noi

Mình vẫn đăng ký MST qua mạng cho nhân viên công ty. Khi có trường hợp trùng số CMT thì photo CMT và in bảng kê lỗi ra (trong đó cục thuế đã ghi là trùng số CMT) mang kèm theo đăng ký cấp MST nộp cho cục thuế là được cấp MST mới.