Hóa đơn trên 20 triệu

• Thread starter nuhien16
  • Ngày gửi
N

nuhien16

Guest
Mình được biết là trên 20 triệu thì cần phải chuyển khoản,
Trường hợp mình là bên bán nếu nhận tiền mặt thanh toán trên 20 triệu thì mình sẽ xuất 2 HD
Và mình đang có 1 thắc mắc :yo yo (10):mong mấy bác chỉ dạy là.... trường hợp bình thường chuyển khoản trên 20 triệu (ví dụ tầm 30 triệu) thì mình nên xuất 2 hóa đơn chia ra tốt hơn hay xuất 1 hóa đơn tốt hơn, nếu dc giảng dùm mình lun mình biết ơn nhiều!!
=>>>>vì học quản trị kinh doanh nhưng số phận đẩy đưa làm chân kế toán nhỏ :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongnguyen2012

Guest
22/2/12
66
2
8
36
TP.hcm
Ðề: Hóa đơn trên 20 triệu

Bạn xuất một tờ thôi bạn .

M

Mi Oun

Sơ cấp
14/8/14
13
0
1
TP.HCM

TÙY CÔNG TY MÌNH MUỐN NHẬN tiền mặt hay ck , nếu nhận tiền mặt t6h2i chia ra dưới 20tr

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Mình được biết là trên 20 triệu thì cần phải chuyển khoản,
Trường hợp mình là bên bán nếu nhận tiền mặt thanh toán trên 20 triệu thì mình sẽ xuất 2 HD
Và mình đang có 1 thắc mắc :yo yo (10):mong mấy bác chỉ dạy là.... trường hợp bình thường chuyển khoản trên 20 triệu (ví dụ tầm 30 triệu) thì mình nên xuất 2 hóa đơn chia ra tốt hơn hay xuất 1 hóa đơn tốt hơn, nếu dc giảng dùm mình lun mình biết ơn nhiều!!
=>>>>vì học quản trị kinh doanh nhưng số phận đẩy đưa làm chân kế toán nhỏ :wall:

Thông tư không qui định người bán hàng bắt buộc phải nhận tiền bằng CK, mà chỉ qui định: hóa đơn mua hàng trên 20tr thì phải có chứng từ TT không dùng TM. Như vậy, bạn đâu cần phải lo lắng vấn đề xuất HD trên 20tr hay dưới 20tr (trừ khi KH yêu cầu).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA