hạch toán chi phí để tính giá thành

• Thread starter duychung
  • Ngày gửi
D

duychung

Guest
31/10/06
25
0
0
Mình đã đọc quyết định 48 thấy có sự thay đổi về hệ thống tài khoản loại chi phí tính giá thành. Công ty mình vừa kd, vừa sản xuất, không biết chi phí tiền lương, nvl, sxc, kết chuyển chi phí sản xuất sẽ hạch toán vào tài khoản nào, bạn nào biết chỉ giúp mình với hoặc là có tài liệu nào tham khảo các bạn chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
duychung nói:
Mình đã đọc quyết định 48 thấy có sự thay đổi về hệ thống tài khoản loại chi phí tính giá thành. Công ty mình vừa kd, vừa sản xuất, không biết chi phí tiền lương, nvl, sxc, kết chuyển chi phí sản xuất sẽ hạch toán vào tài khoản nào, bạn nào biết chỉ giúp mình với hoặc là có tài liệu nào tham khảo các bạn chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn nhiều
Chi phí sản xuất bạn hạch toán Nợ TK 154,
Thành phẩm nhập kho: Nợ 155/ Có 154
Mua hàng Ghi Nợ 156
Kết chuyển giá vốn : Nợ 632/ Có 155, 156
Chi phí quản lý, bán hàng : Nợ 642

T

thanhdong

Guest
20/12/06
11
0
1
48
Namdinh
Bạn à ! QD 15 nêu rõ lắm. Bạn hãy vào trang của Tổng Cục Thuế để xem, sẽ có chi tiết bạn nhé! Chào Bạn !

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
ùh
mọi người có thể nói rõ chi tiết được không?
Mình chưa biết về quyết định này
Cảm ơn cả nhà nha!

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
ùh
mọi người có thể nói rõ chi tiết được không?
Mình chưa biết về quyết định này
Cảm ơn cả nhà nha!

Quyết định 15 dài dằng dặc, liên quan đến nhiều vấn đề.
Nói chi tiết về một vấn đề bạn chưa biết thì kết quả cũng là không biết:wall:
Không nên khai thác sức lực của người khác quá :biggthump mà bạn phải tự nghiên cứu trước sau đó trao đổi những vấn đề mà mình chưa rõ thì sẽ tốt hơn cho bạn và cho mọi người.

Chúc bạn thành công!

P/S: quyết định 15 có trong thư viện của WKT, bạn vào đó load về (không phải trả phí đâu - đừng lo:welcome_2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA