Chốt sổ sách kế toán để làm lãi lỗ thì làm thế nào?

• Thread starter di.phuong.5
  • Ngày gửi
D

di.phuong.5

Guest
Anh chị cho em hỏi. chị giám đốc kêu em chốt các sổ sách lại để xác định lãi lỗ. Vậy em phải làm như thế nào ạ. em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Ðề: Sổ sách kế toán

Anh chị cho em hỏi. chị giám đốc kêu em chốt các sổ sách lại để xác định lãi lỗ. Vậy em phải làm như thế nào ạ. em cảm ơn

Chào bạn.
Chí ít bạn cũng có các sổ sách về doanh thu- chi phí thì bạn mới xác định được kết quả kinh doanh.

D

di.phuong.5

Guest

Em mới vào làm, chị giám đốc giao cho em mấy hoá đơn mua hàng đầu vào từ tháng 5 đến giờ. Em không biết phải bắt đầu từ đây hết ạ.

levanton

levanton

Cao cấp

Em mới vào làm, chị giám đốc giao cho em mấy hoá đơn mua hàng đầu vào từ tháng 5 đến giờ. Em không biết phải bắt đầu từ đây hết ạ.

@di.phuong.5 xem công ty hạch toán theo quyết định 15 hay qd 48 rồi tải file excel trên diễn đàn về nhập chứng từ vàNHưhu7ng không phải chỉ vài tờ hóa dơn bán ra mua vào là xác định được, còn nhiều nội dung, nghiệp vụ khác như tiền lương, BHXH, chi phí lãi vay (nếu có), khấu hao TSCĐ,...

V

vinacic

Sơ cấp
14/5/11
21
0
0
36
Ha Noi

Có j alo cho chị chị hướng dẫn cho. Số đt 0975661877

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Bạn nên xem xét xem công ty bạn thực hiện theo qd15 hay 48, mình có bộ sổ kế toán của 2 qd này bạn cần thì mình gửi cho

D

di.phuong.5

Guest

@levanton chi GĐ kêu chốt sổ tính lãi lỗ từng tháng một...công ty e theo qd 48 đã tải mẫu về em đã nhập hoá đơn, chi phí vận chuyển, nghiệp vụ bán hàng lẻ, thuế,..... như vậy có được không ạ
@vinacic em sẽ gọi chị sớm ạ.cảm ơn chị trc nha @bo ngang: có thể gửi cho e file theo qd 48 được không ạ. mail của e tchung094@gmail.com

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

@di.phuong.5 ok bạn check mail nhá, mình có 2 bộ sổ, 1 cái dùng cho excel thông thường còn 1 bộ sổ làm bằng 1 công cụ hỗ trợ Addin A-Tools chuyên dành cho các của công ty to có quá nhiều dữ liệu trong file Excel, nếu công ty bạn có nhiều dữ liệu thì nên dùng bộ sổ thứ 2 vì dùng bộ sổ thứ 1 không thể load được hết ấy

T

tothi

Sơ cấp
12/3/14
11
0
1
Hà Đông

@bo ngang: bạn ơi, bạn có thể gửi cho tớ xin 2 bộ sổ đó được k? cảm ơn bạn nhiều
@bo ngang: bạn ơi, bạn có thể gửi cho tớ xin 2 bộ sổ đó được k?mail cuat t là: tothihoa@gmail.com cảm ơn bạn nhiều

B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Okie bạn mình gửi rồi bạn check mail xem

Mình gửi mail rồi các bạn check xem có chưa nhé

Sửa lần cuối:
H

hang.ta.0603

Guest

Chị ơi chị gửi cho em 2 bộ sổ với nhé, em cám ơn nhiều ạ ^^!
Email của em là hangta0603@gmail.com

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
B

bo ngang

Sơ cấp
15/7/14
49
8
8
37
hà nội

Mình gửi rồi nhé bạn check mail đi

G

gautruc.gautruc.9

Guest

@ bo ngang: chị ơi gửi cho em 2 bộ sổ đó được k ạ, cảm ơn chị nhiều. gmail của em minhpekngapek2912@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA