Chứng từ khấu trừ 10% khi thuê dịch vụ bên ngoài

• Thread starter blue_star_nt
  • Ngày gửi
B

blue_star_nt

Guest
15/6/06
50
0
0
vịnh biển xanh
Bạn nào đã từng làm thì làm ơn giúp mình với, công ty mình có thuê thời vụ 2 nhân công để thực hiện hợp đồng cho khách hàng.Mình có hỏi phòng tuyên truyền thì các bác ấy nói làm hợp đồng thời vụ và khấu trừ 10% cho 1 lần trả từ 500.000đ (có chứng từ khấu trừ ). Vậy chứng từ khấu trừ là mẫu biểu của thuế hay là cuốn hóa đơn nào đó để ghi cho nghiệp vụ này nhỉ ? và lấy ở đâu....Cứu mình với cả nhà ơi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Khi thanh toán tiền cho người lao động, bạn trừ lại 10% tiền thuế, và cấp cho họ "Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập" - mẫu số CTT/54 do Tổng cục thuế phát hành. Chứng từ này giống như biên lai thu tiền, bạn phải đến Cục/chi cục thuế đề nghị họ cấp cho cả quyển mà viết dần.
Người có thu nhập cuối năm sẽ cầm các biên lai này đến quyết toán trực tiếp tại Cục thuế (nơi họ sinh sống, làm việc). Nếu không đến mức nộp thuế thì sẽ làm thủ tục đề nghị thoái trả tiền thuế đã bị tạm thu. Tuy nhiên thủ tục để hoàn có vẻ phức tạp lắm, tôi cũng có vài cái biên lai này nhưng ngại đi làm đành mất tiền thôi.
Nhưng nếu bạn không trừ 10% thì bạn sẽ phải bỏ tiền ra mà nộp thuế thay cho người có thu nhập đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA