Mình là cá nhân muốn xuất hoá đơn đỏ VAT

• Thread starter huy.ta.750
  • Ngày gửi
H

huy.ta.750

Guest
Mình là cá nhân biết làm clip nên có công ty nhờ mình làm clip an toàn lao động với giá trị trên 30 triệu, nhưng họ đòi phải xuất hoá đơn VAT cho họ. Cho hỏi là mình có thể đem hợp đồng đã kí lên cục thuế để mua hoá đơn đỏ được không?
Giúp mình với nha các bạn tại mình không rành lắm
Nếu được thì mình phải đóng thuế là bao nhiêu hen? :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mina96

Guest
23/9/11
1
0
3
HCM
Ðề: Mình là cá nhân muốn xuất hoá đơn đỏ VAT

được mà anh. anh làm hợp đồng rồi đem lên thuế họ sẽ hướng dẫn thủ tục

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Vấn đề của bạn cũng giống như cá nhân cho thuê nhà, bên thuế sẽ mở mã số thuế cá nhân cho bạn nếu bạn chưa có để theo dõi, họ sẽ tính cụ thể cho bạn số thuế phải nộp và cấp hóa đơn lẻ cho bạn!

H

huy.ta.750

Guest

Cái đó có phải hoá đơn GTGT không vậy hen? tại bên công ty đòi hoá đơn GTGT mới được nha

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Cái đó có phải hoá đơn GTGT không vậy hen? tại bên công ty đòi hoá đơn GTGT mới được nha

Bạn là cá nhân KD, nên khi mang hợp đồng lên thuế mua hóa đơn đỏ thì thuế sẽ xuất cho bạn hóa đơn bán hàng thông thường (ko có thuế GTGT) bạn nhé!

H

huy.ta.750

Guest

@Green0410 hix vậy chắc không được rồi, bên đó đòi hoá đơn GTGT, tại bên đó sẵn sàng trả 10% thuế luôn

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

@Green0410 hix vậy chắc không được rồi, bên đó đòi hoá đơn GTGT, tại bên đó sẵn sàng trả 10% thuế luôn

Vậy chỉ còn nước: kiếm cty nào có ngành nghề liên quan (như thiết kế, quảng cáo...chẳng hạn), xin HĐ GTGT cho họ thôi :)

H

huy.ta.750

Guest

@Green0410 ừm cảm ơn bạn nhiều nha :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA