Không chuyển số dư khi lập tờ khai bổ sung

• Thread starter tunganh
  • Ngày gửi
T

tunganh

Trung cấp
29/7/06
59
1
8
Ha noi
Mình mới lập tờ khai bổ sung cho tháng 12/2013 và tháng 1/2014, song giờ quay sang khai tháng 7 mình vẫn không thấy nhảy số dư mới của phần thuế GTGT được khấu trừ (mục 22 của HTKK 3.2.2), có bạn nào gặp trường hợp như mình và phải làm ntn chỉ giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc
Ðề: Không chuyển số dư khi lập tờ khai bổ sung

Mình mới lập tờ khai bổ sung cho tháng 12/2013 và tháng 1/2014, song giờ quay sang khai tháng 7 mình vẫn không thấy nhảy số dư mới của phần thuế GTGT được khấu trừ (mục 22 của HTKK 3.2.2), có bạn nào gặp trường hợp như mình và phải làm ntn chỉ giúp mình với.

Tờ khai bổ sung thì nó ko nhảy đâu bạn bạn phải ghi vào chỉ tiêu số 38 ( nếu tăng số thuế GTGT được khấu trừ ) hoặc 37 nếu D/C đó làm giảm số thuế được khấu trừ, tháng 8 số dư sẽ tự nhảy.

T

tunganh

Trung cấp
29/7/06
59
1
8
Ha noi

@ducthohvtc: Bạn ơi, tờ khai bổ sung mình điều chỉnh thẳng vào chỉ tiêu ko đúng, ở đây mình kê khai đầu vào thừa nên đã điều chỉnh vào chỉ tiêu 33, thuế được khấu trừ cuối kỳ của mình đã giảm đi rồi, nếu mình điền vào chỉ tiêu 37 nữa thì lại bị trùng.

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

@ducthohvtc: Bạn ơi, tờ khai bổ sung mình điều chỉnh thẳng vào chỉ tiêu ko đúng, ở đây mình kê khai đầu vào thừa nên đã điều chỉnh vào chỉ tiêu 33, thuế được khấu trừ cuối kỳ của mình đã giảm đi rồi, nếu mình điền vào chỉ tiêu 37 nữa thì lại bị trùng.

Tờ khai bổ sung của tháng/2013 và tháng 1/2014 thì ghi giảm số thuế được khấu trừ đi, ghi rõ nội dung điều chỉnh sau còn giải trình.
Đến kỳ tính thuế tháng 7/2014 thì số tiền chênh lệch này sẽ điều chỉnh ghi vào chỉ tiêu 37 hoặc 38.

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai

Bạn phải ghi vào chỉ tiêu 37 hoặc 38 tùy theo tăng hay giảm thuế phải nộp.Chứ tờ khai bổ sung k tự nhảy số liệu đâu :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA