Nộp tiền thuế gtgt ,thuế thu nhập doanh nghiệp ,phạt nộp chậm

• Thread starter vuthi.xuan
  • Ngày gửi
V

vuthi.xuan

Guest
Em mới đi làm,,anh chị hướng dẫn em nộp tiền thuế gtgt ,thuế thu nhập doanh nghiệp ,phạt nộp chậm từ năm 2012 đến giờ với ạ .em không biết nộp ở đâu và thủ tục như thế náo sếp em bảo em nghiên cứu đầu tuần sau đi lộp ...anh chị giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaspkt

Sơ cấp
29/8/11
19
1
3
ho chi minh
Ðề: Nộp tiền thuế gtgt ,thuế thu nhập doanh nghiệp ,phạt nộp chậm

Lên kho bạc nộp, hoặc lên ngân hàng mà có chức năng nộp tiền vào ngân sách nhà nước bạn nộp
bạn điền thông tin vào giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước, điền vào chương, khoản, số tiền và chi cục thuế nơi bạn đăng ký là ngân hàng họ sẽ đi cho bạn

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Em mới đi làm,,anh chị hướng dẫn em nộp tiền thuế gtgt ,thuế thu nhập doanh nghiệp ,phạt nộp chậm từ năm 2012 đến giờ với ạ .em không biết nộp ở đâu và thủ tục như thế náo sếp em bảo em nghiên cứu đầu tuần sau đi lộp ...anh chị giúp em với

Mới đi làm thì tốt nhất cầm tiền lên KBNN quận để nộp cho chắc bạn ạ. Bạn chỉ cần ghi phiếu: nộp thuế GTGT tháng mấy, năm nào; thuế TNDN quý mấy; phạt về cái gì...Trên KBNN họ chỉ cần gõ MST của cty vào hệ thống, in biên lai cho bạn là xong.
Còn ra NH lằng nhằng lắm. Bạn phải ghi đầy đủ và đúng mã chương, tiểu mục...thì NH mới chuyển đi dc. Nhiều khi sơ xuất, đi điều chỉnh hơi cực...(vì họ không rành về mấy cái mã chương, mã ngành...)

V

vuthi.xuan

Guest

..thuế bên em ở Quận Nam từ niêm ..nộp tiên thuế cũng ở kho bạc nhà nước quận nam từ niêm hả chị ..

V

vuthi.xuan

Guest

Chị @Green0410 em chỉ nộp tiền nộp phạt qua ngân hàng thì có cần làm mẫu gì không ạ hay ở ngân hàng có mẫu sẵn rồi ạ

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Chị @Green0410 em chỉ nộp tiền nộp phạt qua ngân hàng thì có cần làm mẫu gì không ạ hay ở ngân hàng có mẫu sẵn rồi ạ

Nộp tiền qua ngân hàng thì làm mẫu C1-02/NS (TT số 8/2013/TT) bạn ạ. Nhớ điền đúng mã chương, mã NDKT, nội dung phạt cái gì...

V

vuthi.xuan

Guest

Chị @Green0410 em hỏi thuế họ chỉ tổng hợp cho em tiền nộp chậm là 3tr2 thui chị ak ..mẫu đó làm xong mới mang tới ngân hàng hả chị

L

Lan Anh KT94

Guest

Nhiều bạn mới, thiếu nhiều nghiệp vụ quá nhỉ :005:

V

vuthi.xuan

Guest

E k hiểu lắm về cách tính tiền phạt vì công ty em từ năm 2012 giờ chưa có đóng tiền thuế gi cả :015:

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Chị @Green0410 em hỏi thuế họ chỉ tổng hợp cho em tiền nộp chậm là 3tr2 thui chị ak ..mẫu đó làm xong mới mang tới ngân hàng hả chị

- Ơ, mình có nói là phải ghi rõ mã chương, mã NDKT mà (bạn ko biết thì phải hỏi lại CQT) cho rõ ràng. Bạn không làm đúng những cái này, đem ra NH nộp, NH không chịu trách nhiệm đâu (họ chỉ biết chuyển tiền thôi, còn nội dung là chuyện bên bạn); mà nếu ko đúng mã chương, mã NDKT thì tiền sẽ đi vòng vòng, cuối cùng KBNN đưa vào tài khoản vãng lai của kho bạc...Hehe, lúc đó lại mất công làm CV giải trình, đối chiếu...:)
- Mà thuế có tính phạt thì phải có quyết định, ko thể nói mồm được? Trên QĐ có thể hiện: mã chương, mã NDKT để nộp mà!

N

Nguyễn Thị Kiều Trinh

Trung cấp
19/12/05
198
13
18
42
Thành phố Cần Thơ

- Theo mình đc biết thì Thuế có nơi nộp ở KBNN, có nơi nộp ở Ngân hàng, bạn nên qua thuế hỏi cho chắc nhé, khi nộp tiền thì phải có biểu mẫu kèm theo (giấy nộp tiền).

V

vuthi.xuan

Guest

Em tìm hiều được mã chương mã nghành rồi,họ nói nếu cty còn hdkd thì cứ thế đi nộp t k cần công văn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA