Hạch toán đối với công ty làm thương mại về xi măng rời

• Thread starter Tolahang
  • Ngày gửi
T

Tolahang

Sơ cấp
6/8/12
11
0
1
Vinh Phuc
Em có vấn đề muốn xin góp ý của mọi người một chút. Đó là, công ty em, làm thêm mảng thương mại xi măng, có kho bãi đầy đủ, nhưng khổ nỗi là 1 tháng e xuất cho 1 khách hàng liên tục, gần như ngày nào cũng vận chuyển hàng cho họ, nhưng cuối tháng công ty em mới làm bảng kê và xuất hóa đơn 1 lần thôi, vậy e sẽ phải hạch toán như thế nào? hàng ngày e xuất hàng hạch toán ra sao và cuối tháng khi xuất hóa đơn em cần hạch toán thế nào. Ai có kinh nghiệm làm mảng này rùi, chỉ giùm em với. Thanks cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tothi

Sơ cấp
12/3/14
11
0
1
Hà Đông
Ðề: Hạch toán đối với công ty làm thương mại về xi măng rời

@Tolahang: theo t biết 1chị kế toán thuế cũng làm như vậy và k sao cả, thực tế mình làm như vậy,k ảnh hưởng tới số thuế phai nộp nên k sao bạn ạ. Cuối tháng bạn xuất 1cái hóa đơn và kèm bảng kê hàng xuất ra của cả tháng là đc,

T

Tolahang

Sơ cấp
6/8/12
11
0
1
Vinh Phuc

Nhưng vấn đề của tớ là cuối tháng t xuất kho 1 lần có được không, hay là hàng ngày phải ghi nhận phần doanh thu không có thuế luôn.

T

tothi

Sơ cấp
12/3/14
11
0
1
Hà Đông

@Tolahang:Cuối tháng bạn xuất hóa đơn thì sẽ ghi nhận doanh thu và kê khai thuế đầu ra luôn, cần có biên bản xác nhận công nợ kèm bảng kê của cả bên mua hàng nữa bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA