Kê khai thuế GTGT khi có hóa đơn bán hàng thông thường

• Thread starter Lê Thùy Linh
  • Ngày gửi
L

Lê Thùy Linh

Guest
Tờ khai thuế GTGT tháng 1/2007 này cty em đầu vào phát sinh thêm phần mua hàng có hóa đơn bán hàng thông thường (mẫu số 02/GTGT),
Vậy khi làm tờ khai thuế GTGT, lên bảng kê chứng từ hóa đơn hàng hóa mua vào có hóa đơn bán hàng thì em phải làm theo mẫu nào ạ?
Và khi làm tờ khai thuế GTGT thì hai khoản đầu vào (đầu vào theo mẫu GTKT & đầu vào theo mẫu GTTT) sẽ cộng tổng để điền vào phần Giá trị HH,DV mua vào trong nước - mã 14 trên tờ khai thuế GTGT đúng không ạ
Anh chị nào chỉ bảo giúp em với, và cho em luôn mẫu bảng kê đó thì tốt quá ạ
Em cảm ơn nhiều ạ:inlove:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Phượng

Guest
hàng mua vào là hóa đơn thông thường làm theo mẫu 05/GTGT.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Lê Thùy Linh nói:
Tờ khai thuế GTGT tháng 1/2007 này cty em đầu vào phát sinh thêm phần mua hàng có hóa đơn bán hàng thông thường (mẫu số 02/GTGT),
Vậy khi làm tờ khai thuế GTGT, lên bảng kê chứng từ hóa đơn hàng hóa mua vào có hóa đơn bán hàng thì em phải làm theo mẫu nào ạ?
Và khi làm tờ khai thuế GTGT thì hai khoản đầu vào (đầu vào theo mẫu GTKT & đầu vào theo mẫu GTTT) sẽ cộng tổng để điền vào phần Giá trị HH,DV mua vào trong nước - mã 14 trên tờ khai thuế GTGT đúng không ạ
Anh chị nào chỉ bảo giúp em với, và cho em luôn mẫu bảng kê đó thì tốt quá ạ
Em cảm ơn nhiều ạ:inlove:
Mẫu bạn cần và có hướng dẫn kê khai chi tiết, bạn vào đường lin dưới đây.

http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&&progid=22003&oid=20538&ocid=21593#subtitle

L

Lê Phượng

Guest
gửi Thùy Linh vì mình không gửi vào cho bạn được câu hỏi mà bạn đã hỏi mình. bạn kê khai hóa dơn thông thường vào mẫu 05 còn phần trong tờ khai bạn kê tổng giá trị hàng hóa bao gòmm thuế gtgt, không bao gồm giá trị hàng hóa thông thường.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trên Tờ khai thuế, giá trị hàng hóa dịch vụ mua vào tính cả phần giá trị hàng hóa dịch vụ không có thuế GTGT, tức bao gồm cả tổng giá trị trên bảng kê mẫu số 05/GTGT.

Lê Phượng nói:
còn phần trong tờ khai bạn kê tổng giá trị hàng hóa bao gòmm thuế gtgt, không bao gồm giá trị hàng hóa thông thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA