Hợp đồng thuê nhà cho DN

• Thread starter anhhv90
  • Ngày gửi
anhhv90

anhhv90

Guest
14/8/14
37
1
8
HCM
Thành viên góp vốn tại DN mình là người nước ngoài, chiếm 80% vốn góp nhưng ko phải là người đại diện pháp luật của DN.
Người này trước đó đứng tên để thuê nhà, chi trả toàn bộ CP thuê (31,5tr/tháng), tiền cọc, tiền thuế môn bài, thuế TNCN của chủ nhà, và chi trả các khoản điện, nước, điện thoại.... Và hiện giờ công ty mình đang hoạt động tại căn nhà này, bây giờ muốn đưa những chi phí này vào CP của DN thì mình cần làm những gì để đúng luật. (Công ty mình khai báo thuế GTGT theo PP trực tiếp, khai báo những thông tin này để đưa vào CP hợp lý và để ko bị thuế bắt bẻ, và giảm khoản thuế TNCN cho DN)
Mong các bạn giúp đỡ nhé.
Và với tình hình như vậy, mình nên làm thế nào để tốt nhất cho Cty mình.
Thanks!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhhv90

anhhv90

Guest
14/8/14
37
1
8
HCM
Ðề: Hợp đồng thuê nhà cho DN

Có ai ko, giúp đỡ em với, tháng sau DN phải thanh toán tiền thuê tháng 9 rồi, em chẳng biết phải làm sao hết.
Thành viên góp vốn tại DN mình là người nước ngoài, chiếm 80% vốn góp nhưng ko phải là người đại diện pháp luật của DN.
Người này trước đó đứng tên để thuê nhà, chi trả toàn bộ CP thuê (31,5tr/tháng), tiền cọc, tiền thuế môn bài, thuế TNCN của chủ nhà, và chi trả các khoản điện, nước, điện thoại.... Và hiện giờ công ty mình đang hoạt động tại căn nhà này, bây giờ muốn đưa những chi phí này vào CP của DN thì mình cần làm những gì để đúng luật. (Công ty mình khai báo thuế GTGT theo PP trực tiếp, khai báo những thông tin này để đưa vào CP hợp lý và để ko bị thuế bắt bẻ, và giảm khoản thuế TNCN cho DN)
Mong các bạn giúp đỡ nhé.
Và với tình hình như vậy, mình nên làm thế nào để tốt nhất cho Cty mình.
Thanks!!!

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Bạn có thể chuyển hợp đồng thuê nhà đứng tên công ty. Làm lại hợp đồng thôi sau đó thì được khấu trừ thôi chứ đẻ tên cá nhân thế cũng khó

S

son thao

Guest
28/8/14
1
0
0
Khánh Hòa

Bác nào có mẫu hợp đồng cho thuê nhà làm văn phòng công ty cho mình xin với nhé.
Cám ơn mọi người

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Bạn tra trên Google thôi dựa theo đó và tình hình công ty để làm

Xem nhiều