Xin tư vấn về nghề kiểm toán

• Thread starter chugaumeo
  • Ngày gửi
C

chugaumeo

Guest
20/8/14
2
0
1
29
Biên Hòa
Chào các bác, cháu hiện là sinh viên năm 3 ngành Tài chính của Đại học Kinh tế, cháu rất muốn có được trở thành kiểm toán nhưng lúc trước cháu không đủ điều kiện nộp vào ngành đó, bây giờ cháu muốn rèn luyện để trở thành kiểm toán viên thì cần phải chuẩn bị những kiến thức gì ạ. Mong các bác tư vấn giúp cháu. Cảm ơn các bác nhiểu ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Xin tư vấn về nghề kiểm toán

Nếu vậy bạn học thêm kiến thức các môn về kế toán và kiểm toán đi, khi phỏng vấn đạt yêu cầu thì Cty kiểm toán họ cũng nhận thôi. Theo mình thấy ngành gì thì cơ bản ra trường chỉ giúp ích được cho mình khoảng 20% kiến thức thôi, 80% còn lại có được trong quá trình làm việc, học hỏi..., quan trọng nhất vẫn là tư duy và tố chất của bản thân.

C

chugaumeo

Guest
20/8/14
2
0
1
29
Biên Hòa

Hiện tại mình chỉ mới học xong lớp kế toán tài chính doanh nghiệp sắp thi lấy chứng chỉ, không biết còn phải học thêm các khóa nào nữa ạ

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Hiện tại mình chỉ mới học xong lớp kế toán tài chính doanh nghiệp sắp thi lấy chứng chỉ, không biết còn phải học thêm các khóa nào nữa ạ
Xem khoa kiểm toán học thêm những môn nào về kế toán - kiểm toán thì ráng mua sách học thêm mấy môn đó vào, sau này các cty kiểm toán tuyển dụng mà vẫn tuyển ngành tài chính thì nộp hồ sơ thi tuyển. Thường thì các Cty kiểm toán vẫn tuyển ngành tài chính, quan trọng là bạn có thi và phỏng vấn được hay không thôi, vì SV ngành kế toán và kiểm toán vẫn có lợi thế hơn.

C

chuppachupp

Trung cấp
26/4/14
58
19
8
Thái Bình

Đi học chứng chỉ kiểm toán :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA