Kê khai đối với vé máy bay của hãng nước ngoài vào bảng kê nào?

• Thread starter tamhuynh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
46
ho chi minh
Cty mình mua vé máy bay của hãng hàng không Thượng Hải cho xếp đi công tác Trung Quốc, họ xuất phiếu thu tiền cước vận chuyển, bên dưới ghi" Theo CV sô 3454/TCT/VN2 ngày 6/7/99"

Phiếu thu không có VAT ( vì là cước vận tải qtế)

Vậy phiếu thu này mình có kê khai thuế không, bảng kê 03 hay bảng kê 05?

Cám ơn các bạn lắm nhe!

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
bẠN nên kêu sếp giữ lại vé máy bay,chỉ duy nhất vé máy bay mới có thể thay thế, được chấp nhận như hóa đơn thong thường để kê khai đầu vào. mất vémay bay xem như potay.com

A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
ko được thì bạn cứ out ra đưa vào ko đúng vừa mất chi phí, lại vừa bị phạt 1 đến 5 lần thì mệt hơn

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
tamhuynh nói:
Cty mình mua vé máy bay của hãng hàng không Thượng Hải cho xếp đi công tác Trung Quốc, họ xuất phiếu thu tiền cước vận chuyển, bên dưới ghi" Theo CV sô 3454/TCT/VN2 ngày 6/7/99"

Phiếu thu không có VAT ( vì là cước vận tải qtế)

Vậy phiếu thu này mình có kê khai thuế không, bảng kê 03 hay bảng kê 05?

Cám ơn các bạn lắm nhe!
Thông thường trong vé máy bay đã có thuế,nhưng theo mình nhớ vé đi nước ngoài thì không chịu thuế hay thuế suất 0% thì phải.Nếu mua vé ở chính hãng thì họ sẽ xuất hóa đơn cho mình,nếu mua ở Đại lý hay Cty thì phiếu thu tiền cước vận chuyển, bên dưới ghi" Theo CV sô 3454/TCT/VN2 ngày 6/7/99"
là okie rùi,bạn cứ kê khai bình thường vào bảng kê 03 đi.Cơ quan thuế chấp nhận đó

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
tiger2774 nói:
Thông thường trong vé máy bay đã có thuế,nhưng theo mình nhớ vé đi nước ngoài thì không chịu thuế hay thuế suất 0% thì phải.
Vận tải hàng hóa, hành khách ra nước ngoài là hoạt động không chịu thuế GTGT.

tiger2774 nói:
bạn cứ kê khai bình thường vào bảng kê 03 đi.Cơ quan thuế chấp nhận đó
Nếu không chịu thuế GTGT thì kê vào mẫu 05/GTGT.

aogiac4551 nói:
bẠN nên kêu sếp giữ lại vé máy bay,chỉ duy nhất vé máy bay mới có thể thay thế, được chấp nhận như hóa đơn thong thường để kê khai đầu vào. mất vémay bay xem như potay.com
Vé máy bay và phiếu thu tiền cước vận chuyển phải đi cùng với nhau thì mới được coi là bộ chứng từ đầy đủ để xét tới chi phí hợp lý. Vé máy bay mới chỉ là điều kiện cần thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA