Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

  • Thread starter nguyendamhai186
  • Ngày gửi
N

nguyendamhai186

Sơ cấp
21/8/14
2
0
0
Ninh thuận
Chị Lan nắm giữ 40% vốn góp công ty TNHH A, và là giám đốc đại diện của công ty này (Công ty A).
Chị dự định mua vốn góp của công ty TNHH B, 30% của anh Tuấn và 30% của anh Nam, 2 anh này đang nắm giữ mỗi người 50% của công ty TNHH B,và chị Lan muốn đứng tên làm giám đốc công ty B này luôn có được không.(Vừa giám đốc công ty A, vừa giám đốc công ty B). Nếu được mọi người chỉ giúp mình phải làm những thủ tục gì để chị Lan mua vốn góp của công ty B và đứng tên làm giám đốc công ty này, công ty B đã hoạt động được một thời gian rồi (3năm), những giấy tờ này cần mình cần gửi những đâu. Cảm ơn mọi người nhiều.
 
anhduongkt

anhduongkt

Thành viên thân thiết
26/4/14
57
9
8
31
Hà Nội
Ðề: Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

Hình như k đc bạn ạ.
 
viethlu

viethlu

Thành viên thân thiết
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Ðề: Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

Hoàn toàn được bạn ạ. Pháp luật chỉ cấm giám đốc, tổng giám đốc công ty CP không được làm GĐ, TGĐ công ty khác chứ với công ty TNHH thì vẫn làm bình thường. Tuy nhiên, trong Điều lệ công ty bạn không được có điều cấm đó là được.
 
vanthanhtam

vanthanhtam

Thành viên thân thiết
21/5/10
1,658
118
63
Tuy Hoa
Ðề: Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

Chị Lan nắm giữ 40% vốn góp công ty TNHH A, và là giám đốc đại diện của công ty này (Công ty A).
Chị dự định mua vốn góp của công ty TNHH B, 30% của anh Tuấn và 30% của anh Nam, 2 anh này đang nắm giữ mỗi người 50% của công ty TNHH B,và chị Lan muốn đứng tên làm giám đốc công ty B này luôn có được không.(Vừa giám đốc công ty A, vừa giám đốc công ty B). Nếu được mọi người chỉ giúp mình phải làm những thủ tục gì để chị Lan mua vốn góp của công ty B và đứng tên làm giám đốc công ty này, công ty B đã hoạt động được một thời gian rồi (3năm), những giấy tờ này cần mình cần gửi những đâu. Cảm ơn mọi người nhiều.
Thay đổi về vốn góp phải đăng ký lại với Sở KHĐT, thay đổi điều lệ Công ty , Công ty có 3 thành viên chi A mua 60% vốn, tiến hành họp thành Hội đồng thành viên bầu chị A chủ tịch HĐTV,chủ tịch HĐTV quyết định bổ nhiệm giám đốc, KTT chứ không được làm giám đốc
 
viethlu

viethlu

Thành viên thân thiết
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Ðề: Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

Thay đổi về vốn góp phải đăng ký lại với Sở KHĐT, thay đổi điều lệ Công ty , Công ty có 3 thành viên chi A mua 60% vốn, tiến hành họp thành Hội đồng thành viên bầu chị A chủ tịch HĐTV,chủ tịch HĐTV quyết định bổ nhiệm giám đốc, KTT chứ không được làm giám đốc
Anh ơi, thực tế nó ko quá phũ vậy đâu, chẳng ai bắt anh phải bầu Chủ tịch HĐTV mới cả. Còn a đọc lại Luật Doanh nghiệp, Điều 13 Luật doanh nghiệp không cấm 1 người làm giám đốc 2 công ty TNHH anh nhé.
 
B

becpor

Sơ cấp
29/8/14
3
0
1
31
ha noi
Ðề: Một người được làm giám đốc 2 công ty TNHH hay không?

Theo mình thì là được giống như các bạn nói
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK