Xin mẫu Công văn hỏi cơ quan thuế về mức thuế suất thuế GTGT

• Thread starter nhoxnhinho
  • Ngày gửi
N

nhoxnhinho

Guest
22/8/14
1
0
1
tp. HCM
***** Tình hình là thế này, Em làm ở Công ty dịch vụ thiết kế website. Trước giờ kế toán trước làm theo phương pháp khấu trừ thuế GTGT với mức thuế suất 0%. Nhưng theo em đọc luật thì tại khoản 21 điều 4 TT 219/2013 TT-BTC có nói đối tượng không chiệu thuế GTGT là :".........phần mềm máy tính bao gồm sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm theo quy định của Pháp Luật." Trong đó sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm lại được quy định tại khoản 3, điều 9, NĐ số 71/2007/ NĐ-CP ngày 3/5/2007. Suy ra Dịch vụ thiết kế website và bảo trì website là thuộc đối tượng không chiệu thuế GTGT. Thế mà Sếp em cứ khăn khăn là Công ty hưởng ưu đãi thuế với thuế suất 0% trong 3 năm đầu thành lập rồi sau 3 năm trở về mức thuế GTGT = 10% mà em tìm không thấy luật nào nói vậy cả.
*****Nay em muốn làm công văn gửi lên cơ quan thuế hỏi về mức thuế suất thuế GTGT áp dụng tại Công ty nhưng em không biết soạn mẫu công văn này như thế nào. Anh/Chị có mẫu cho em xin với ạh ^^
Em học Ngân hàng mới ra trường và làm kế toán 1 tháng nên còn nhiều điều không biết mong anh chị tư vấn và giúp đỡ em với ah.
THANKS!:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Xin mẫu Công văn hỏi cơ quan thuế về mức thuế suất thuế GTGT

Những công văn gửi ra ngoài thì thường không có sẵn đâu bạn ạ (DN tự soạn theo tình hình công ty mình):
Cộng hòa xã hội....
Công văn số...(về việc gì...)
Kính gửi:....
Tên cty
Địa chỉ
MST
Nội dung...
Ký tên, đóng dấu.

thuhang8689

thuhang8689

Guest
26/6/12
95
2
8
Bắc Giang

E cũng đang cần công văn. mong các a chị giúp đỡ

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Mình có mẫu cv gửi chi cục thuế, nếu cần bạn tải về dùng.

Đính kèm

• CV_CCTGV_KCX_06072012.xls
    32.5 KB · Lượt xem: 4,830
P

PhanmemKetoanEams

Guest
4/11/14
3
2
1
26
Làm theo Phong cách van bản hành chính, cần gì mẫu hả bạn

• Like
Reactions: bobeodangyeu
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
***** Tình hình là thế này, Em làm ở Công ty dịch vụ thiết kế website. Trước giờ kế toán trước làm theo phương pháp khấu trừ thuế GTGT với mức thuế suất 0%. Nhưng theo em đọc luật thì tại khoản 21 điều 4 TT 219/2013 TT-BTC có nói đối tượng không chiệu thuế GTGT là :".........phần mềm máy tính bao gồm sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm theo quy định của Pháp Luật." Trong đó sản phẩm phần mềm và dịch vụ phần mềm lại được quy định tại khoản 3, điều 9, NĐ số 71/2007/ NĐ-CP ngày 3/5/2007. Suy ra Dịch vụ thiết kế website và bảo trì website là thuộc đối tượng không chiệu thuế GTGT. Thế mà Sếp em cứ khăn khăn là Công ty hưởng ưu đãi thuế với thuế suất 0% trong 3 năm đầu thành lập rồi sau 3 năm trở về mức thuế GTGT = 10% mà em tìm không thấy luật nào nói vậy cả.
*****Nay em muốn làm công văn gửi lên cơ quan thuế hỏi về mức thuế suất thuế GTGT áp dụng tại Công ty nhưng em không biết soạn mẫu công văn này như thế nào. Anh/Chị có mẫu cho em xin với ạh ^^
Em học Ngân hàng mới ra trường và làm kế toán 1 tháng nên còn nhiều điều không biết mong anh chị tư vấn và giúp đỡ em với ah.THANKS!:015:
Mỗi tháng cơ quan quản lý nhà nước nhận được vài ngàn công văn hỏi như của bạn. Công văn nào trình bày khúc triết, có lý có tình thì sẽ được trả lời bạn ạ. Chính vì thế mà bạn có hỏi và mọi người có cho bạn thì cũng chưa giải quyết được vấn đề gì

• Like
Reactions: thien89
T

thien89

Sơ cấp
9/3/14
45
0
6
34
phuong Le Dai Hanh
A/C nào đã làm công văn xin hủy thông báo phát hành hóa đơn cũ do vượt quá số lượng quy định và thay thế bằng thông báo mới chưa ạ, cho em xin mẫu công văn với ạ

D

doanthimymy

Guest
@nhoxnhinho ơi, Không biết bạn đã hỏi cơ quan thuế chưa, có thể trả lời cho mình biết được không? Mình cũng đang trong trường hợp giống bạn nek.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA