Quản Lý Khách Hàng Đặt Phòng Hotel bằng file excel

• Thread starter phuongtungtbag
  • Ngày gửi
P

phuongtungtbag

Guest
22/8/14
4
0
0
TP.HCM
Tùng muốn Quản Lý Khách Hàng Đặt Phòng Hotel bằng file excel. Nên muốn quản lý khách hàng cho tốt. Để lưu thông tin của khách hang.
Yêu cầu của Tùng là file excel hoặc phần mềm gì hiện lên từng phần để mình nhập thông tin khách hàng vào. Sau đó muốn tìm thì gõ vào dòng tìm kiếm theo tên khách hàng hay số điện thoại khách hàng hoặc nhiều thông tin đã nhập (Tên đoàn hay Cty hoặc ngày, tháng, năm… )
Tùng nhờ ACE giúp Tùng nha. Tùng có gởi file đính kèm như Tùng mong muốn . Tùng chân thành cảm ơn ACE giúp Tùng nha .

DĐ: 0908.430.340 Tùng

Email: phuongtungtbag@gmail.com

Đính kèm

• Quản Lý Khách Hàng Đặt Phòng bằng file excel.doc
    75.5 KB · Lượt xem: 4,432
Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Ðề: Quản Lý Khách Hàng Đặt Phòng Hotel bằng file excel

Tùng muốn Quản Lý Khách Hàng Đặt Phòng Hotel bằng file excel. Nên muốn quản lý khách hàng cho tốt. Để lưu thông tin của khách hang.
Yêu cầu của Tùng là file excel hoặc phần mềm gì hiện lên từng phần để mình nhập thông tin khách hàng vào. Sau đó muốn tìm thì gõ vào dòng tìm kiếm theo tên khách hàng hay số điện thoại khách hàng hoặc nhiều thông tin đã nhập (Tên đoàn hay Cty hoặc ngày, tháng, năm… )
Tùng nhờ ACE giúp Tùng nha. Tùng có gởi file đính kèm như Tùng mong muốn . Tùng chân thành cảm ơn ACE giúp Tùng nha .

DĐ: 0908.430.340 Tùng

Email: phuongtungtbag@gmail.com

Mình có ý kiến thế này:
1/ Bạn nên trình bày ý tưởng của bạn ngay trên file excel để mọi người tiện đặt công thức.... đỡ mất công chuyển đổi từ word sang excel
2/ Mình đã tải file đính kèm của bạn về, mình có ý kiến thế này
Trong mục 2: Nếu khách hàng A có 2 hay nhiều hơn lần đặt phòng thì kết quả bạn muốn như nào?? (trong ví dụ của bạn chỉ nêu khách hàng A đặt 1 lần rùi không......quay lại khách sạn của bạn nữa )
- Nơi quản lý dữ liệu của khách hàng sẽ được thiết kế trên 1 sheet khác trong excel

L

lanphuongst

Guest
9/8/14
7
3
3
Hà Nội

Nếu bạn muốn làm trên phần mềm theo ý bạn như vậy thì bạn phải thuê người viết pm riêng.
Theo mình thì mình sẽ làm như thế này:
Làm trên file Excell theo file đính kèm
Tất cả các KH bạn cứ nhập trên 1 Sheet bình thường, sau đó dùng hàm Filter để lọc dữ liệu. Tùy theo lượng KH nhiều hay ít và các q.lý của bạn mà để file trong thời gian bao lâu như tháng, quý, năm,... vì excel có rất nhiều rows and columns mà.
Tất cả các thông tin bạn cứ nhập vào 1 dòng như m đã sửa file để khi tìm cho dễ.

Bất kể khi nào bạn cần tìm thông tin thì bạn vào hình tam giác nhỏ(biểu tượng của filter) để lọc ra thôi. Bạn tìm thông tin nào thì lọc dữ liệu ở cột đó.

Hy vọng chút kiến thức như vậy có thể giúp được bạn.

Đính kèm

• File Mr Tùng.xls
    31 KB · Lượt xem: 1,652
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa

Nếu bạn muốn làm trên phần mềm theo ý bạn như vậy thì bạn phải thuê người viết pm riêng.
Tất cả các KH bạn cứ nhập trên 1 Sheet bình thường, sau đó dùng hàm Filter để lọc dữ liệu. Tùy theo lượng KH nhiều hay ít và các q.lý của bạn mà để file trong thời gian bao lâu như tháng, quý, năm,... vì excel có rất nhiều rows and columns mà.
Tất cả các thông tin bạn cứ nhập vào 1 dòng như m đã sửa file để khi tìm cho dễ.

Bất kể khi nào bạn cần tìm thông tin thì bạn vào hình tam giác nhỏ(biểu tượng của filter) để lọc ra thôi. Bạn tìm thông tin nào thì lọc dữ liệu ở cột đó.

Bạn chưa đặt công thức cho: số ngày ở, thành tiền, " thứ " tương ứng với ngày
Mình bổ sung vào file đính kèm (excel 2007)
Những ô tô màu là công thức, bạn copy xuống là được

Đính kèm

• Quan ly KH dat phong bang excel.rar
    10.9 KB · Lượt xem: 1,825
P

phuongtungtbag

Guest
22/8/14
4
0
0
TP.HCM

Mình có ý kiến thế này:
1/ Bạn nên trình bày ý tưởng của bạn ngay trên file excel để mọi người tiện đặt công thức.... đỡ mất công chuyển đổi từ word sang excel
2/ Mình đã tải file đính kèm của bạn về, mình có ý kiến thế này
Trong mục 2: Nếu khách hàng A có 2 hay nhiều hơn lần đặt phòng thì kết quả bạn muốn như nào?? (trong ví dụ của bạn chỉ nêu khách hàng A đặt 1 lần rùi không......quay lại khách sạn của bạn nữa )
- Nơi quản lý dữ liệu của khách hàng sẽ được thiết kế trên 1 sheet khác trong

Chân thah2 cảm ơn Minh Công trước. Tùng muốn quản lý sau cho dơn giản tí

P

phuongtungtbag

Guest
22/8/14
4
0
0
TP.HCM

Tks LanPhuongSt nhìu nha. Ý Tùng là muốn có thêm phần Tìm kiếm, dể tìm hơn là theo cách bạn làm. Cách bạn cũng hay nhưng hơi rối là lâu hơn đó bạn. Tùng muốn lưu khách hàng trên 1 năm đó bạn. Nói chuug là Tùng muốn lưu hết lượng khách đến với Hotel. Để co dip họ đến lần thứ 2 mình tìm sẽ ra biết là khách hàng đó đã đến ủng hộ mình trong năm bao nhiu lần, để còn mà mình giảm giá cho họ nữa. Nói chung biết để ưu ái giá cả cho họ hơn khách hàng mới. Tùng thích Sheet 2 Bạn làm hơn. Giống ý mình cần tìm và làm đó LanPhuongSt. Rất mong bạn và các ACE trong diễn đàn giúp đỡ Tùng nhìu nha........Chân thành cảm ơn

Cảm ơn Minh Công........ He nhìn tối mặt mũi....heeeeeeeeeeeeeeeeee

Cảm ơn Minh Công........ He nhìn tối mặt mũi....heeeeeeeeeeeeeeeeee

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA