Sai mẫu số trên hóa đơn và thông báo phát hành hóa đơn

• Thread starter Loveparadise3512
  • Ngày gửi
L

Loveparadise3512

Guest
Cả nhà tư vấn cho e với ạ: Em đặt in hóa đơn lần thứ 2 ở đơn vị khác thì mấu số phải là 01GTKT3/002 nhưng e vẫn đặt là 01GTKT3/001, nhà in cũng không tư vấn rõ nên e không biết. Giờ trên hóa đơn và thông báo phát hành đều bị sai, mà hóa đơn e dùng gần hết rùi mới biết. Đã có ai gặp trưòng hợp này như e chưa ạ, giờ e cần làm thủ tục gì với thuế và trường hợp này bị phạt thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Sai mẫu số trên hóa đơn và thông báo phát hành hóa đơn

Cả nhà tư vấn cho e với ạ: Em đặt in hóa đơn lần thứ 2 ở đơn vị khác thì mấu số phải là 01GTKT3/002 nhưng e vẫn đặt là 01GTKT3/001, nhà in cũng không tư vấn rõ nên e không biết. Giờ trên hóa đơn và thông báo phát hành đều bị sai, mà hóa đơn e dùng gần hết rùi mới biết. Đã có ai gặp trưòng hợp này như e chưa ạ, giờ e cần làm thủ tục gì với thuế và trường hợp này bị phạt thế nào ạ?
_Việc bạn đặt in hoá đơn ở nhà in cũ, hay nhà in mới ko làm thay đổi mẫu số, mà mẫu số chỉ thay đổi khi bạn có sự thay đổi mẫu thiết kế đặt in hoá đơn làn hai so với lần một.
_ Mình giả sử trường hợp bạn in lần 2 có sự thay đổi mẫu, nhưng nhà in vẫn in mẫu số:01GTKT3/001
khi bạn làm TB phát hành hoá đơn lần 2, CCT ko có ý kiến gì vẫn cho bạn phát hành hoá đơn, thì đây chính là lý do bạn yên tâm CCT sẽ ko xử phạt

L

Loveparadise3512

Guest

Hic, e cám ơn chị, nhưng không hiểu ma xui quỷ khiến thía nào e lại khắc cái dấu 01GTKT3/002 đóng lên hóa đơn rùi. Giờ e làm thía nào được ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Hic, e cám ơn chị, nhưng không hiểu ma xui quỷ khiến thía nào e lại khắc cái dấu 01GTKT3/002 đóng lên hóa đơn rùi. Giờ e làm thía nào được ạ?
Như vậy là bên nhà in mới là ng ta đã làm đúng, tại lỗi của bạn thôi, thuế cũng ko để ý đâu, cty mình cũng gặp trường hợp sai lỗi 1 ký tự tên cty sài hết in lại mới để ý, mình lên hòi nhà in, nhà in trả lời bên CCT đã cho phép phát hành mà lo gì, hj.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA